Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ข้อมูลที่อยากให้ท่านทำความเข้าใจและรู้จัก"ป่าคำชโนด" (ที่มาของคำร่ำลือ..ผีจ้างหนัง)

กระทู้นี้มีเจตนาอยากให้บุคคลทั่วไปได้รู้จักและมีทัศนคติที่ดีต่อคำชะโนดว่ามิใช่สถานที่อาถรรพ์หรือน่ากลัวแต่อย่างใด   ข้อมูลที่นำมาเสนอทั้งหมดนี้ จะเชื่อหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของผู้อ่านค่ะ   ไม่ได้เล่าเพื่อให้เชื่อทั้งหมด  แต่อยากนำมาเล่าสู่กันฟังในฐานะคนอุดรคนหนึ่งซึ่งรักแผ่นดินบ้านเกิดที่ข้าพเจ้าอาศัยและเติบโตมาเกือบ30ปี  ได้รับรู้เรื่องราว,เหตุการณ์และความเป็นไปของจังหวัดอุดรธานีมาโดยตลอด   จึงอยากนำเสนอข้อมูลที่ถูกต้องแก่สาธาณชนได้รับรู้ค่ะ   และหากบทความของข้าพเจ้าบกพร่องหรือทำให้ผู้ใดได้รับความเดือดร้อนเสียหาย  ข้าพเจ้าขออภัยไว้ ณ ที่นี้และท่านสามารถแจ้งให้ข้าพเจ้าชี้แจง หรือแก้ไขสิ่งที่ถูกต้องได้ และด้วยความยินดีค่ะ  หากมีข้อสงสัยหรือต้องการข้อมมูลเพิ่มเติมก็หลังไมค์มาได้เลยนะคะ

ณัทธมณ  คนรักอุดร1000000%

จากคุณ : A444 - [ 8 ธ.ค. 50 21:10:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom