Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แฟนหนังจีน "ไซอิ๋ว" ผมมีคำถามนิดหนึ่งครับ คือว่า...

คืองี้ครับ...

สำหรับใครที่เคยติดตามเรื่องซีรียส์ "ไซอิ๋ว" จริงๆ จะพอทราบว่า มันเคยมีเวอร์ชั่นที่ซุปเปอร์สุดยอดอยู่อันหนึ่งครับ หลายเว็ปไซด์ทั่วโลกและผู้คนหลายคนทั่วโลกยกให้เป็นเวอร์ชั่นที่สมบูรณ์แบบและสุดยอดที่สุด เคยนำมาฉายทางช่อง 9 มั้งครับ ถ้าผมจำไม่ผิด

คือผมอยากรบกวนถามแฟนพันธุ์แท้หนังจีน "ไซอิ๋ว" นิดหนึ่งครับ คือว่า...เวอร์ชั่นที่ผมพูดถึงอยู่นี่จะยังพอให้ซื้อได้ไหมครับ เดี๋ยวผมจะโพส link จาก youtube ไว้ให้ดูข่างล่างนะครับ

ที่ฉายทางช่อง 3 มาก่อนและเอากลับมาฉายใหม่อยู่นี้ก็ดีนะครับ แต่อันก่อนหน้านี้มันดีกว่าครับ...

อันใหม่นี้มันเน้น ฮา กับขำมากหน่อย กับ CG คอมพิวเตอร์กราฟฟิคมันเยอะไปนิดในความรู้สึกผม และไม่ค่อยเนียนด้วย หลายๆ อย่าง ถ้าคุณเคยดูอันเก่าจะรู้ว่ามันยังไม่ถึงขั้นไปเทียบกับอัน master นี้ครับ

ว่าด้วยเวอร์ชั่นที่ว่าเนียนกว่า เจ๋งกว่านี้นะครับ หลังจากที่ทางช่อง 9 ฉายได้ ก็มี vcd ออกมาขายด้วยครับ แต่ด้วยความที่มันมีราคาค่อนข้างสูงในสมัยนั้น ผมก็เลยค่อนข้างที่จะลำบากที่ซื้อ และ ตอนที่จะดูตอนเมื่อฉายก็ลำบากที่จะได้ดูเหมือนกัน เพราะมันฉายรู้สึกจะดึกเอาใช่เล่นเหมือนกัน (เวลาเดียวกับที่ฉาย 3 ก๊ก ถ้าผมจำไม่ผิด)

อยากรบกวนแฟนพันธุ์แท้ ไซอิ๋วเวอ์ชั่นแบบก่อนที่ช่อง 3 เคยเอามาฉาย หรือฉายอยู่นี้ หน่อยครับ ว่า ผมจะยังพอหาซื้อได้ไหมวันนี้ (บอกทางหลังไมค์ก็ได้นะครับ)

เวอร์ชั่นสุดยอดนี้ ผมเคยเห็นฉายตอนไปเที่ยวอยู่เมืองจีนด้วยตอนผมยังเด็กๆ มันสุดยอดมากๆ ครับ นักแสดงสมจริงกว่า บทแข็งและก็เนียนกว่าทุกรูปแบบ

คือแบบเวอร์ชั่นใหม่ ผมซื้อเก็บแล้ว แต่ไอ้แบบที่เป็นเวอร์ชั่น ใน Youtube ข้างล่างนี้ ยังไงผมก็ต้องขอบอกว่ามันเป็นเวอร์ชั่นสมบูรณ์แบบจริงๆ ครับ และอยากมีเก็บไว้มากๆ ยังไงใครพอช่วยแนะนำอะไรได้บ้าง รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆ จริงๆ ครับ

จากคุณ : CityHunter357 - [ 14 ธ.ค. 50 12:35:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom