CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

[..รักแห่งสยาม รอบกองพันรักแห่งสยาม..] ใครมีตั๋วแล้ว กำลังจะมี หรือกำลังคิดจะมี เข้ามาหมดเลยนะครับ

พร้อมใจส่งเสียงโดยพร้อมเพรียงกัน กรี๊ดลั่นสนั่นโรง (15 คน)
      สงบเสงี่ยมเจียมตัว มาดูหนังรักนะ ไม่ได้มาดูหนังตลก พี่มะเดี่ยวทำหนังรักปนเศร้า เข้าใจ๋ (23 คน)
      ขอดูพวกมากก่อนได้มั้ย เค้าลากไปไหนก็ไปนั่นแหละ ^^ (11 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 49 คน

30.61%
     46.94%
     22.45%

วันนี้ไปรับตั๋วมา 4 ใบ ครับ ได้ที่นั่งที่พอใจเลยทีเดียว มีเรื่องถามไถ่และขอความเห็นเพื่อนๆที่จะไปดูด้วยกันนิดหน่อยนะครับ

1. เชื่อว่าหลายคนที่ไปดูรอบนี้คงดูหนังเรื่องนี้มาหมดแล้ว และคงมีแฟนพันธุ์แท้เยอะเสียด้วย
    เชื่อว่าหลายคนคงมีเสื้อรักแห่งสยามกันแล้ว เรามาพร้อมใจกันใส่เสื้อรักแห่งสยามดีมั้ยครับ
    เป็นการรวมพลังกันในคืนมหัศจรรย์คืนนั้น ใครไม่มีก็ไม่เป็นไรไม่ต้องน้อยใจ เพราะยังไงคนใส่เดินปนไปมากับคนไม่ใส่
    จะได้กลืนเป็นกองพันเดียวกันไปให้หมด เพราะเชื่อว่าทุกคนมาด้วยใจรักหนังเรื่องนี้ทุกท่านครับ

2. อันนี้อยากบอกให้ทราบทั่วกัน วันนี้ได้ยินทีมงานบอกว่าถ้าบัตรขายไม่หมด ภาระทั้งหมดที่ค้างคาจะตกอยู่กับคุณ VoidOne ครับ ไม่ทราบเท็จจริงยังไง แต่ไม่อยากให้คนที่ออกแรงช่วยเหลือมาตั้งมากมายสุดท้ายต้องเป้นรับภาระอีกนะครับ เพื่อนๆที่จองไว้อย่าลืมไปลงทะเบียนและจัดการให้กองพันเรามีพลพรรคครบ 900 นะครับ

3. อันนี้อยากตั้งโหวตลองดูสถานการณ์นะครับ พอดีว่าไปดูมาหลายรอบ เจอคนดูหลายรูปแบบ เช่น วันแรกรอบสื่อมวลชน ผู้คนพากันส่งเสียงตกใจ เพราะไม่มีใครตั้งตัวทันกับภาพที่เห็นตรงหน้า อีกรอบไปดูเย็นๆรอบคนคึกคัก เสียงกรี๊ดสนั่นโรงเลย ได้บรรยากาศไปอีกแบบ รอบล่าสุดของผมคือรอบคนน้อยครับ ส่วนใหญ่น่าจะดูมาหมดแล้วมาดูเพื่อซึมซับเอาสิ่งดีๆจากหนัง ไม่มีเสียงกรี๊ดกร๊าดเลยครับ เก็บอารมณืเศร้าเคล้าเหงาได้เต็มที่ เสียน้ำตาอีกต่างหาก

คำถามคือ เพื่อนๆอยากให้รอบนี้เป็นบรรยากาศแบบไหนกันครับ ผมจะได้เตรียมตัวไปถูก

ช่วยๆกันแสดงความเห็นนะครับ แล้วพบกันวันรวมพลังครับ นับวันรอแล้ว ^^

จากคุณ : [..Nothing is what it seems..] - [ 20 ธ.ค. 50 20:35:19 ]