Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

โปรดกระหม่อม Cinephile ทรงพิจารณาครับ

To offer satisfaction to customer.
    ขอตรงประเด็นเลยนะครับ เรื่องบทประพันธ์ บทภาพยนตร์ ผมว่าทีมงานระดับท่านมุ้ยไม่น่าจะติดปัญหา ฉาก effect ก็ไม่น่าจะมีปัญหา แต่เรื่องสำคัญที่สุดนั้นก็คือ เรื่องตัวแสดง เพราะเพชรพระอุมาไม่ใช่ภาพยนตร์เรื่องพระนเรศวรครับ เรื่องนี้เป็นเรื่องของความรักความผูกพันนอกจากคนดูทั่วไปครับ ซึ่งการที่จะหาตัวแสดงมาเล่นนั้นผมประมาณว่าจะเป็นเรื่องใหญ่มากเรื่องหนึ่งสำหรับทีมงานเลยทีเดียว เข้าประเด็นเลยนะครับ ผมเป็นคนนึงที่มีแนวคิดเกี่ยวกับตัวละครในภาพยนตร์เรื่องเพชรพระอุมาดังนี้นะครับท่าน
    สำหรับดาราชาย คุณป๋อ น่าจะเหมาะสมที่สุดที่จะแสดงเป็นบทของรพินทร์
    ดาราหญิง คุณจุ๋ย ก็เหมาะครับที่จะเล่นเป็นบทของดารินทร์
    คุณฉัตรชัย เหมาะครับที่จะเป็นเชษฐา แต่อาจจะสูงอายุไปหน่อยนึง
    คุณต๊อก ไม่เหมาะสมที่จะแสดงเป็นไชยยันต์ ผมว่าตรงนี้สำคัญครับ ถึงแกจะเล่นภาพยนตร์ดี ตั้งใจเล่น แต่คาแลคเตอร์ของแกยังไม่เหมาะครับด้วยหน้าตา และรูปร่าง แกออกจะมีเชื้อสายจีนหน่อย ผมว่าคนที่เหมาะคือ คุณดอม เหมตระกูล
    แงซาย คุณติ๊กน่าจะเหมาะสมที่สุด ด้วยความสูง และหน้าตา ซึ่งทั้งสองส่วนนี้เป็นส่วนที่สำคัญของแงซายเลยทีเดียว
    มาเรียขอให้เป็นฝรั่งจริง เพื่อสมกับบทประพันธ์ของคุณพนมเทียน

ที่ผมอ่านว่าคุณชาม และคุณเชอร์รี้ ผมดูจากการ Casting ไม่ได้โน้มเอียงไปในทางไบเอสนะครับ แต่ทั้งสองทั้งยังไม่เหมาะสมในเรื่องหน้าตา แววตา ส่วนในเรื่องรูปร่างไม่น่าจะมีปัญหาครับ ติดตรงหน้าตานี้หล่ะครับ เพราะยังไม่เหมาะสมกับคนยุคนั้น
    เรียนอีกอย่างทำไมคุณป๋อถึงมีสิทธิ์ครับ เราเป็นที่ทราบกันดีแล้วว่า คุณป๋อหน้าตาเหมือนดารายุคปี 70 ของไทยท่านหนึ่ง แล้วโดยอุปนิสัยน่าจะตรงกับบทของรพินทร์ ซึ่งมีความเงียบขรึม และอีกด้านหนึ่งก็เป็นคนที่สามารถมีอารมณ์ขันได้ในเวลาเดียวกัน เหมาะสมกับคุณป๋อที่สุดครับ ตรงนี้จะวัดกันว่าหนังเรื่องนี้จะประสบความสำเร็จหรือไม่ เพราะคาดการว่า ในอนาคตอีก 40 – 50 ปีเรื่องนี้ก็ยังจะถูกฉายต่อไปอีก โดยการนำมาเป็นปูมหลังของภาพยนตร์ไทย หรือทำเป็น Premium หรือ Product ต่างๆ ครับ ดังนั้น ดาราที่จะเลือกเข้ามา ต้อง Forecast ว่าเค้าจะเป็นอย่างไรด้วยในอนาคต อีก 10 – 20 ปี ครับว่าเค้าจะยังคงอยู่ในวงการนี้อีกหรือไม่ ผมจึงอยากของฝากทีมงาน และกระหม่อมทรงโปรดพิจารณาด้วยครับ

จากคุณ : Thai Hunter - [ 10 ม.ค. 51 10:09:35 A:125.27.211.145 X: TicketID:164979 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom