Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++เมื่อเจอ อาม่า มาดูหนังเรื่อง SAW IV ในโรงหนัง -_-" +++

สถานการณ์สดๆ  ในวันนี้   เนื่องจากวันนี้ได้มีโอกาสดูหนังวันอาทิตย์  ณ  โรงภาพยนต์ แห่งหนึ่ง  ย่านสยามสแควร์   จึงเป็นธรรมดา  เตรียมใจไว้แล้วว่าอาจมีเหตุการณ์ไม่คาดฝัน  อาจเกิดขึ้นได้ในโรงภาพยนต์  อันได้แก่ ผี ในรูปแบบต่างๆ  ตามที่คนมาเคยร้องเเรียนในเฉลิมไทย

เมื่อตีตั๋วเข้ามาในโรงหนัง  ข้างหน้าผมกลับพบสิ่งที่ทำให้ประหลาดใจ  เพราะมีครอบครัวหนึ่งคงเข้ามาดูหนังอันเนื่องจากโครงการณ์ครอบครัวสุขสันต์ ในวันอาทิตย์  จึงพามาดูหนังกัน  อันนั้นรับได้   แต่สิ่งหนึ่งที่ผิดแผกไปนั่นคือ

เขาพา  " อาม่า " มาด้วย   อาม่าเป็นหญิงอายุน่าจะ หกสิบกว่าๆ   คนทั่วไปหรือแม้กระทั่งผมอาจไม่แปลกใจที่มีผู้สูงวัยมาดูหนังภาพยนต์  ถึงแม้จะพบได้นานๆ ที  อย่างที่ผมพบในการดูหนังเรื่อง แฟนฉัน  หรือ มะหมาสี่ขา  ที่จัดว่าเป็นหนังครอบครัว  เสริมสายใยรัก ผูกพันธ์    แต่มันไม่น่าใช่ในเรื่องนี้  !!!!!!!!

มันไม่่ควรจะเป็นเรื่อง  ซอว์  สี่  เช่นนี้   !!!!!!!

"  ช่าง คุโรมาตี้เสียจริง !!!!  "   ผมสบถค่อนข้างเสียงดัง  แต่ไม่มีคนหันกลับมามองเพราะผมสบถ ในใจ
     เหตุการณ์นี้ทำให้ผมนึกถึงที่ีมีกอริล่า ในโรงเรียนคุโรมาตี้  ซึ่งอาจเป็นเรื่องปกติผมจึงพอทำใจได้

จนกระทั่งมาถึงตอนหนังฉาย  ผมนั่งค่อนข้างหน้าๆ หน่อยเพราะจอจะได้เต็มๆตา แต่กลุ่มครอบครัวสุขสันต์ที่มีอาม่ามาด้วยนั่งข้างหลัง  ผมจึงไม่อาจสังเกตอาการใดๆ  ได้   มีบางครั้งที่ผมหลุดจากหนังไปบ้างเพื่อครุ่นคิดว่า  อาม่า จะเอามือปิดตา หรือไม่ กับหนังเรื่องนี้   หรือว่ามีปฏิกิริยาอย่างไร    แต่ก็พบว่าฟุ้งซ่านเสียแล้ว กลัวเปลืองค่าหนังจึงตั้งใจดูต่อ    

ระหว่างดูผมกลับไม่พบ ผีตนใดๆ  ที่มาละเมิดการดูหนังของผม  แม๊แต่อาม่าก็ไม่ใช่ผีอาม่า  เพราะผมไม่ได้ยินเสียง  "  ไอ่ หย๋า  "  อุทานออกมา

จนกระทั่งจบเรื่องและ เครดิต  จบผมจึงลุกออกจากที่นั่ง  ครอบครัวนั้นก็เดินออกจากโรงเสียแล้ว  จึงไม่ได้เห็นปฏิิกิริยาใดๆ    

ระหว่างทางกลับ ผมฟุ้งซ่านไปเรื่อย  ทำไม ถึงเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นได้  ซึ่งผมก็ไม่ทราบและอาจหาคำตอบด้วยหลักทางวิทยาศาสตร์ไม่ได้เช่นกัน

เพื่อเลิกฟุ้งซ่านเรื่องนี้ ผมสรุปสั้นๆ ด้วยความปลงว่า  "  จริงๆ แล้วอามาแกอาจดูมาตั้งแต่  ซอว์  i  ii  iii  แล้วก็ได้

จากคุณ : เจ้าชายชาเย็น - [ 20 ม.ค. 51 20:17:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom