CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เพื่อนผมอ้วกหลังดู CLOVERFIELD

เป็น (12 คน)
      ไม่เป็น (47 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 59 คน

20.34%
     79.66%

เพื่อนผมระหว่างดูหนังก็บ่นกับผมตลอด ผมก็ดูไปนะผมว่าก็มันส์จะตาย

เวลาที่กองทัพสู้กับไอ้ตัวสัตว์ประหลาดบ้าบอนั้นตอนดังกล่าวนี่มันส์ดี
    แต่เมื่อออกจากโรงภาพยนต์ เพื่อนผมถึงกับ อ้วก เลยครับ อ้วกกัน 2 คน แต่ผมไม่เป็นครับ แต่ผมปวดหัวนิดหน่อย

คือในเรื่องถ้าใครไปดูมาแล้ว จะรู้ว่า มันเป็นหนังให้คิิดว่าเราเสมือนเข้าไปอยู่ในเหตุการณ์จริงตัวละครที่ถ่าย จึงถือกล้องไปวิ่งไปดูไม่ออก

แต่ชอบฉากที่ระเบิดกันเยอะๆ ทำได้ดีมาก ๆ
    ที่ถามมาเพราะผมต้องไปดูอีกรอบๆแน่ๆ เพราะ หลังจากดูกับเพื่อน แล้ว
    แต่ผมว่าผมชอบนะ และจะชอบกว่านี้ ถ้าผู้กำกับ อ้างว่าตัวละครเป็นมือกล้องชั้นนำ แล้วถ่ายให้มันมือไม่สั่นถ่ายดีดี ที่ผมไปดูมารู้สึกว่า ตัวละครที่ถ่ายมือสั่นมากๆ
    แต่ผมงงว่า มีใครเวียนหัวหรือมึนๆบ้างไหม ทำไมบางคนอ้วก

อีกอย่าง จบยังไงหรอครับ คือ เพื่อนผมสังเกตุว่า พระเอก กับ นางเอก รอด เพราะตอนที่เจอสัตว์ประหลาด บันทึกเทปเป็น May แต่ ตอนที่ไปเที่ยวทะเลนั่งชิงช้าสวรรค์กัน เป็น August หรือ เพื่อนผมสังเกตุผิด หว่า

และ จะมีภาค2ไหมครับ

แก้ไขเมื่อ 27 ม.ค. 51 17:03:47

จากคุณ : kepok - [ 27 ม.ค. 51 16:40:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com