Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ตั้งแต่เริ่มดูหนังกันมา เพลงประกอบภาพยนต์เรื่องไหน ติดตรึงใจคุณที่สุดครับ?

เพลงประกอบภาพยนต์ถือว่าเป็นอะไรที่สำคัญเหมือนกันน่ะครับ เราจะอิน เราจะซึ้ง ไม่ใช่แค่นักแสดงหรือการกำกับ เรื่องของเพลงก็สำคัญ เพลงๆนั้นสื่อสารกับคนดูได้มั้ย เข้าถึงใจคนดูมั้ย แล้วจะโดนใจมั้ย

ผมเป็นคนดูหนังไม่เยอะมาก ด้วยช่วงวัย เพลง My heart will go on เพลงประกอบหนังเรื่อง Titanic ที่ร้องโดย Celine Dion อยู่ในช่วงวัยที่ผมคลั่งมาก แล้วตอนนั้นหาเพลงไหนเทียบเพลงนี้ยากจริงๆ ด้วยเสียงร้อง ดนตรีประกอบ ครบสูตรเพลงฮิตจริงๆ

ส่วนอีกเพลงนึง นี่ก็นานพอดูเหมือนกัน ชื่อเพลงว่า Journey to the Past เพลงประกอบ แอนิเมชั่นเรื่อง Anastasia ที่ร้องโดย Aaliyah อาจจะไม่โด่งดังมากถ้าเทียบกับอีกเพลงในหนังเรื่องนี้ ที่ชื่อเพลงว่า At The Beginning แต่ Journey to the past สื่ออารมณ์หนังออกมาได้ตรงจุด แล้วก็เพราะมากๆๆๆๆๆ ลองหาฟังกันดูน่ะครับ

ยังมีอีกเยอะครับกับเพลงประกอบหนังที่ผมชอบ แต่ถ้าให้นึกตอนนี้ 2 เพลงนี้ ผมจะนึกออกเป็นเพลงแรกๆ ด้วยความทรงจำมั้งครับ 2 เพลงนี้จึงเป็นเพลงประกอบหนังที่ผมชอบที่สุด

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ชอบเพลงไหนมาแชร์กันครับ

แก้ไขเมื่อ 05 ก.พ. 51 16:23:58

จากคุณ : I AM OVERLORD - [ 5 ก.พ. 51 16:19:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom