CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

อยากทราบความคิดเห็นสหรับคนที่ดู Georgia Rule แล้วครับ SPOIL ครับ

ชอบมาก (0 คน)
      ชอบ (2 คน)
      เฉยๆ (0 คน)
      เกลียดหนังบ้านี่จัง เหอๆๆ (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 2 คน

0.00%
     100.00%
     0.00%
     0.00%

สำหรับผมนะครับ ตอนอ่านชื่อภาษาไทยของหนัง
    ''หลานสาวตัวร้าย กับ คุณยายปราบพยศ ''แล้วผมคาดหวัง

หนังแนวน่ารักๆทั่วไปแนว ยายห้าวหลานแสบแล้วมาเรียนรู้

ซึ่งกันและกันแต่เปล่าวเลยครับ หนังเป็นหนังที่ผมคิดว่ามี

เนื้อหาแรงพอตัวอยู่ เรื่องเซ็กซ์ ของตัวละครของ ลินเซย์

นี่โห๊ะๆๆ เธอ....ได้ใจจริงๆ ตอนดูจบผมเหมือนจะชอบหนัง

เรื่องนี้นะ แต่มันยังมีอะไรติดอยู่ในใจ พอนั่งคิดไป คิดมา

ผมยิ่งชอบหนังเรื่องนี้ขึ้นเรื่อยๆอ่ะ

ประเด็นที่ผมคิดนะ ทำไมบทของลินเซย์แรงแบบนี้อ่ะ

คือ..แบบว่า ทำไมเธอยั่วชาวบ้านไปทั่วเลย วุ่นวายเอาแต่

ใจ ไร้เหตุผล แล้วตอนท้ายเรื่องที่พ่อเลี้ยงทะเลาะกับแม่

ริมถนนอ่ะ ที่พ่อเลี้ยงบอกว่า ''ลูกเธอนั่นแหละที่เป็นคนยั่ว

ชั้นก่อนจะให้ชั้นทำไง'' ผมก็อึ้งๆนะแต่ก็แอบนึกใจในไว้

ล่วงหน้าเหมือนกันเหอๆๆๆ มันทำให้ผมเซ็งอ่ะ นางเอกไม่มี

ความดีเล้ย 555 แต่พอนึกย้อนไปในหลายๆฉากที่นากเอก

ยั่วตัวละคร ไซม่อนที่เป็นหมออ่ะ ในฉากสุดท้ายที่ยั่วแล้ว

หมอปฎิเสท แล้วตัวนางเอกเธอบอกกับหมอว่า ''ขอบคุณที่

ปฎิเสท'' มันทำให้อะไรหลายๆสิ่งที่ผมสงสัยกระจ่างขึ้น

เลยอ่ะครับ คือ ตัวนางเอกเป็นเด็กมีปัญหาอ่ะเติบโตมากับ

แม่กับพ่อเลี้ยง ที่ตามใจซะจนเหลิง ขาดความอบอุ่นจาก

ความเป็นพ่อที่แท้จริง ผมว่านั่นอาจเป็นสาเหตุที่ทำให้เธอ

ชอบยั่วผู้ชายรวมไปถึงยั่วหมอไซม่อนซึ่งมีอายุมากอยู่

บ่อยๆ แต่ในทางตรงกันข้ามเธอกับแค่ยั่วเล่นๆมันๆไปกับ

ตัวพระเอกซึ่งรุ่นเดียวกับเธอซะงั้น  ในเมื่อตัวนางเอกมี

ปัญหาอย่างนี้ถ้าตัวพ่อเลี้ยงปฎิเสทการยั่วของเธอมันก็จะ

ไม่มีอะไรเกิดขึ้น มันไม่ใช่ความผิดของใครคนเดียวมัน

เป็นความผิดของทุกคน แต่มันอยู่ที่สำนึกของตัวละครแต่

ละตัวมากกว่า ตัวละครของแม่กับยายก็แสดงได้ดี

หนังยังมีประเด็นอีกหลายประเด็นที่ดี ผมชอบหนังเรื่องนี้

จัง มันอาจจะไม่ได้ดีเด่อะไร แต่ผมก็สุขใจไปกับการเสพ

มันอิอิ

เพื่อนๆพี่ๆคิดว่าไงบ้างอ่าครับ อยากทราบ มีไรอยากเพิ่ม

เติมตามสบายเลยนะครับ

จากคุณ : Mumble - [ 8 ก.พ. 51 15:53:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com