CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอซักหน่อยนะครับ คุณดูซีรี่ต่างประเทศเรื่องหนึ่งเนี่ย เลือกดู..จากอะไร

พระเอก (น่าจะเป็นหญิงนะที่โหวต) (16 คน)
      นางเอก (นี่ก็น่าจะเป็ยชายที่โหวต(เอ้า จขกท1เสียง) (4 คน)
      เครดิต ผู้ทำ รางวัลที่ได้ (1 คน)
      เนื้องาน ภาพสวยเสียงเพราะ เพลงประกอบ เอฟเฟ็ก (6 คน)
      ดูที่ไตเติ้ล ตะวอย่างหนัง (10 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 37 คน

43.24%
     10.81%
     2.70%
     16.22%
     27.03%

++++++++เพิ่ม1ข้อนะครับ
    ข้อ6  พล็อตเรื่อง เนื้อเรื่องน่าสนใจ

อืม..อยากลองดูครับว่าเราๆดูซี่รี่ต่างประเทศ(ทั้งยุ่นและกิมจิ)
    ติดสินจากอะไร

++++++ในกรณีที่ไมมีการแนะนำจากผู้อื่นว่าสนุก++++
    แบบว่ามีซีรี่วางให้เลือก สิบเรื่องวางไว้ เราไม่รู้จักเรื่องนั้นมาก่อน
    คุณจะเลือซื้อแผ่นไหนมาดูกัน

จริงๆมันมีมูลเหตุมาจาก เมื่อคืนผมไปทำงานห้องเพื่อน
    กะพวกผู้ญิง...ก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอกนะ
    แล้วเค้าก็เปิดซีรี่ของเกาหลีดูกัน

ก็เห็นเค้ากรี๊ดกร้าด..ตัวละครพระเอกในเรื่องกัน
    นางเอกน่ารัก พระเอกหล่อ(ไอ้นี่ผมเองกยอมรับว่ามันหล่อจริงๆ)
    ก็เลยคิดว่าอืม เนี่ยถ้าผมเอาซีรี่ยุ่มมาเปิดเนี่ยจะดูกันไหม
    (จริงๆผมก็เอาติดกระเป๋ากะมาดูเหมือนกัแหละ)

แต่ว่าด้วยปัจจัยอย่างหนึ่งที่สาวๆเลือกดู นั่นคือ
    ซีรี่ญี่ปุ่น พระเอกไม่หล่อ

อืมมมม.ยอมรับนะว่ามีส่วน เพระน้องผมเองมันก็ชอบเกาหลี
    กรี๊ดๆหนุ่มหล่อๆ ดูหนังที่พระเอกหล่อๆ
    ก็เลยชักสงสัยแล้วว่า หนังเกาหลีเนี่ยเลือกดูกันที่พระเอก
    หรือปล่าว(ส่วนเนื้อเรื่องตามมาทีหลัง)

แต่ว่าซีรี่เกาหลีที่เพื่อนผมเด ก็ยอมรับว่ามีคุณภาพ
    พระเอกหล่อ นางเอกสวย เรื่องสนุก...
    แต่ผมตะขิดตะขวงใจไงชอบกล

อาจเพราะผมเป็นผู้ชายเลยเเอนตี้พระเอกหล่อๆละมั่ง(มีส่วนนะพูดตรงๆ)

ก็เลยอยากรู้ว่าที่นี่สาวๆ รู้สึกหงุดหงิดกับเรื่องที่นางเอกสวยๆ
    มากระหนุกกระหนิงกับพระเอก เหมือนที่ผมรู้สึกอะป่าว
    (เผมดูเรื่องMY Boss ไป แทบชัก...นี่ถ้านางเอกได้ลงเอยกะเพื่อน"ซากุระอะไรนั่น"ละก็ มีโวยจริงๆ)

ปล..จริงๆอยากลองสำรวจที่ห้องเอเซียนนะ..แต่ขอดูที่นี่ก่อนละกัน
    ปล..เอร๊ยยย..สายแล้วว..ไปเรียนก่อน

แก้ไขเมื่อ 13 ก.พ. 51 15:14:39

จากคุณ : NEKOmimi - [ 13 ก.พ. 51 13:45:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com