Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สมาคมแม่ค้าในซอยแถวบ้าน ต้องการโทรหาคุณศรราม เทพพิทักษ์ค่ะ

วันนี้ออกไปซื้อของแถวบ้าน

น้าคนขายของและร้านค้าแถวนั้นเรียกเราไว้

น้าแถวบ้าน : "...." โทรหาศรรามให้น้าที

"...." :  อะไรเหรอ ทำไมอ่ะ ศรรามไหน

น้าแถวบ้าน :  จริงๆ น้าเป็นห่วง ที่เค้าออกข่าวอ่ะ

"...." :   แล้วหนูจะไปรู้ได้ไงอ่ะ ...  หนูไม่รู้จักเค้าจั๊กหน่อย

น้าแถวบ้าน : นั้นอ่ะ โทรหาเพื่อนที่เป็นนักข่าวช่อง 3 ให้หน่อยสิ  ทีวีช่อง 3 เค้าออกข่าวตั้งแต่เมื่อเช้ามืดแล้ว

"...." : เห็นทีวีบอกว่าเค้าอยู่ รพ . วิชัยยุทธไม่ช่ายเหรอคะ ( จำชื่อ รพ. ไม่ได้ แหะๆ วิชัยยุทธหรือพิชัยยุทธ )

น้าแถวบ้าน :  บอกเค้าหน่อยสิ ว่า ให้เอาใบเสลดพังพอนตำๆกับเหล้าขาว มันดูดหนองได้ แก้พิษๆ ...

"...." :   แหะๆ หมอเค้าคงรักษาได้แหล่ะ  เด๋วคงออกจาก รพ.มั้งค่ะ

น้าแถวบ้าน และ ร้านค้าแถวมา มายืนคุยกันตรงหน้าเรา 5 คน 5 ร้าน มากันหมด ร้านของชำ ร้านอาหาร ร้านกับข้าว รถเข็น : พวกเราเป็นห่วง ศรราม.....

"...." :   ได้แต่ยืนอึ้ง ( และในใจคิดว่า ตกลง ศรรามนี้เป็นคนในซอยบ้านเราตั้งแต่เมื่อไรทำไม น้าๆ เค้าถึงเป็นห่วงกันจัง )

น้าแถวบ้าน : เผื่อเค้าไม่รู้ เราก็บอกภูมิปัญญาชาวบ้านไป

"...." :   และหนูจะบอกเค้ายังไงหล่ะ  หนูไม่รู้จักนะ

น้าแถวบ้าน : บอกในคอมพิวเตอร์ไง ( หมายถึงในอินเตอร์เนต) ว่าคนซอย....( ชื่อซอยบ้านเรา) เป็นห่วง

---------------------------------------------

เลยเป็นสาเหตุให้เรามาตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา

ใครรู้จักคุณศรราม รบกวนฝากไปบอกด้วยนะคะ

เป็นสมาชิกฯ ได้ทำหน้าที่นำเอาเรื่องราว และนำสารความเป็นห่วงจากน้าๆ ลุงๆ คนในซอยแถวบ้าน ตามที่เค้าขอให้ช่วยบอกแล้วนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ปล มาแก้คำผิดค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 29 ก.พ. 51 13:37:37

แก้ไขเมื่อ 29 ก.พ. 51 12:55:32

จากคุณ : เป็นสมาชิกเพราะอยากสวย - [ 29 ก.พ. 51 11:56:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom