Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กระทู้เดอะสตาร์:: วิจารณ์ฟอร์มของผู่แข่งขันแต่ละคนใน The Star!!!

ดิว : เสียงเข้มหนัก มีพลัง น่าตาก็จัดได้ว่าค่อนข้างดีเลย(ในระดับดารา) ผมมั่นใจว่าคนนี้อยู่นานแน่ เพราะความมุ่งมั่นที่สูงมากๆของดิว

ภัทร : ทีแรกเหมือนกรรมการทั้ง3จะอยากดูว่าเด็กคนนี้จะมีแววรุ่งแค่ไหน เลยให้เข้ามา แต่ตอนนี้เริ่มฉายแวววของคำว่า "ยังเด็กเกินไป" การคุมอารมณ์สุดยอด โดยเฉพาะตอนที่โดยครูเทพด่าว่าโง่กลับไปให้แม่บ้านทอดปลาให้แด๊ก หุหุ เป็นผมนะ ผู้หญิงก็ไม่สนอ่ะ จะตบหน้ามันตรงนั้นเลย แต่เรื่องความสามารถของภัทรถือว่ายังด้อยกว่าทุกคนมาก คิดว่าอยู่ได้ไม่นาน

แม๊ค : สุดยอดของความสมดุลของผู้เข้าแข่งขันทั้งหมด ทั้งร้องทั้งเต้น จัดได้ว่าเพอร์เฟค หน้าตาก็หล่อมากๆ ไม่เก๊กเหมือนใครบางคน ผมถือว่าเป็นพี่ใหญ่ในบ้านนี้ได้เลย และมั่นใจว่าอาจจะอยู่จนถึงวันสุดท้ายของการตัดสินก็เป็ฯไปได้

ต้น : เสียงดี แต่ติดเก๊ก ไม่รู้จะเก๊กแมนไปถึงไหน การเต้นก็พอไหวแต่ไม่ได้ดีไรมากมาย การร้องดีแต่ไม่ถือว่าเยี่ยม เสียงบางไปนิด โดยรวมผมไม่ชอบเท่าไร อ๊อตโต้หรือไม่ก็เด็กแนวเสื้อเหลืองที่ตกรอบน่าจะได้เข้ารอบมาแทนต้นมากกว่า โดยรวมภายนอกอาจจะมองว่าแฟนคลับต้นเยอะ แต่ผมว่าอยู่ได้ไม่นานหรอก

รุจ : ไม่เข้าใจว่าทำไมมันขี้เก๊กจังวะ เวลาพูดเหมือนจะเล่นกล้อง พูดแบบอมๆเสียง เหมือนจะมีเสน่ห์ แต่ผมดูแล้วไม่มีเสน่ห์เอาซะเลย สูเเม๊กก็ไม่ได้ เสียงร้องก็งั้นๆ ไม่ถือว่าดีด้วยซ้ำไป เต้นก็งั้นๆ แต่คนคนนี้ถูกจับตามองว่า อาจจะได้เป็นเดอะสตาร์เพราะอย่างเดียวที่เค้ามีคือ หล่อมากกกกกกก บาดใจสาว กรี๊ดดดดดดดด!!!

แก้ม : ยอมรับว่าเป็นคนเสียงดีที่สุดในบรรดาผูเข้าประกวดทั้งหมด พลังเสียงสุดยอดหล่ะ ผมนับถือเลยว่าดีกว่านักร้องอาชีพที่อายุ30+ในเมืองไทยหลายคนซะอีก เสียงดีกว่าเจ๊ มาม่า วัฒนะพาไปไหนก็ไป  ฮ๋าๆๆ แต่หากว่ารูปลักษณ์ภายนอกไม่ดีเลย ถึงจะมองให้เหมือนปิยองเช่ แต่ผมว่าก็ยังห่างไกล ฉะนั้นผมจึงมองว่าไปไม่ไกลเพราะคนโหวตสมัยนี้ส่วนใหญ่จะโหวตหน้าตา ไม่ได้มองความสามารถสักเท่าไร แต่ไม่เป็ฯไรครับ ผมจะโหวตให้น้องแก้ม1คน เพราะยอมรับในพลังเสียงของเธอ

เมย์ : สาวขี้แย ผมมองว่า น่าจะอยู่ไม่นาน เพราะไม่มีอะไรเด่นนอกจากทรงผมและความตัวเล็กกะทัดรัด ถ้าเทียบกับคนข้างๆอย่างแป้ง ยิ่งโดนแป้งกลบหมดทุกกระบวนท่า เสียงแหลมเกินไป ในความเป็นจริงแล้ว ป๋อมแป๋ม ดริ๊ง เหนือ น่าจะได้เข้ามาแทนในตำแหน่งนี้ด้วยซ้ำไป

แป้ง : สุดยอดสาวน้อยมากด้วยความใสมารถ แล้วหน้าตาก็น่ารักมากด้วย โดยรวมดีกว่านักร้องแอ๊บแบ๊วหลายคนในเมืองไทยละกัน เสียงดี เต้นดี ความสามารถสูง และผมมองว่า จะได้เข้ารอบลึกๆไปแน่แท้ และอาจจะอยู่ถึง 3คนสุดท้ายเลยก็ได้

สรุปคนที่ผมว่าน่าจะไปเป็นลำดับแรกๆคือ: ภัทร ต้น เมย์

และคิดว่า 3คนสุดท้ายที่น่าจะได้อยู่ในรอบชิงคือ : แป้ง แม๊ค  และรุจหรือไม่ก็ดิว

เป็นบทวิจารณ์ส่วนตัวนะครับ

จากคุณ : หนุ่ม สุมาอี้ - [ 29 ก.พ. 51 17:55:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom