Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จากอคติ-สู่ความชอบ รักแห่งสยาม ผู้ชายอย่างผมก็ชอบได้

ต้องออกตัวล้อฟรีก่อนเลยว่า ผมเป็นผู้ชายแน่นอน100%นะครับ และตอนที่หนังออกฉายแรกๆนั้นอคติสุดๆ

คนก็ชมๆกันตั้งกระทู้กันวันละเป็น10-20กระทู้ผมก็ยอมรับว่ารำคาญ พอหนังออกDVD ผมไม่มีอะไรดู+กับอยากรู้ว่าหนังที่เขาเชียร์ๆกันมากมายเป็นยังไง

เลยซื้อมาด้วยอารมณ์ประชดนิดนึง แต่พอดูแล้วถึงดูจบ

ผมอึ้ง!!!!ไปเลย อะไรมันจะดูแล้วรู้สึกดีได้ขนาดนี้ซึ้งมาก

ผมมองว่าเรื่อง Y นั้นมันไม่ใช่ประเด็นหลักแค่ประเด็นมันอยู่ที่ความรักตะหาก ความรักหลายๆรูปแบบ ซึ่งตรงนี้ผม
    ยอมรับเลยว่าบทเขียนได้ดีมากๆครับ ตัวบททำให้ลบอคติต่างๆนานาที่ผมตั้งไว้ได้หมดเลย ยกให้เป็นภาพยน์ในดวงใจเรื่องนึงเลย

แล้วที่ต้องชมสุด คือ เรื่องเพลงครับ ผมชอบสุดๆก็เพลงต่างๆในเรื่องเนี่ยแหละครับตั้งแต่เปิดมาด้วยเพลง Ticket Day Trip และจบด้วย กันและกัน ทุกเพลงนั้นมีความหมายสุดๆไปเลยครับ
    แล้วพี่มะเดี่ยวแกเก่งหลายด้านจังเลย ร้องเพลงก็เพราะด้วย
    ผมให้พี่เป็นผู้กำกับในดวงใจไปเลยจะติดตามผลงานพี่ไปตลอดเลยครับ

และตอนนี้ก็ฟังเพลง ขอบคุณกันและกัน กับ Ticket Night Tirp RMX ชอบมากๆครับ

สุดท้าย ถ้าใครที่เบื่อกระทู้ เกี่ยวกับรักแห่งสยามที่เข้ามาก็ขอให้ผ่านไปเลยครับอย่าได้ทิ้งข้อความใดๆไว้ เพราะผมเข้าใจครับว่าทิฐิกับอคติมันเป็นไง

แล้วก็คนที่กำลังลังเล หรือคนที่มีอคติมากๆก็ขอให้ลดลงแล้วลองมาดูครับ ชอบไม่ชอบค่อยว่ากันทีหลัง ดีกว่าไปว่าก่อน เพราะผมเคยมาแล้ว

ขอขอบคุณพี่มะเดี่ยวที่สร้างสรรค์ผลงานดีๆแบบนี้ให้พวกเราดูครับ(พี่ร้องเพลงเพราะมาก)

แก้ไขเมื่อ 05 มี.ค. 51 01:03:11

จากคุณ : hellsingova - [ 5 มี.ค. 51 01:00:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom