Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เห็นห้องเพชรเหงาๆ เลยอยากให้มันมีสีสันขึ้นมาหน่อย(นอกประเด็น)

คือผมอยากจะเขียนการ์ตูนขึ้นมาเล่นๆ เอาไว้ให้พวกเพื่อนๆได้อ่านกัน มันเป็นการ์ตูนแนวผจญภัยซึ่งได้รับแรงบันดาลใจมาจากหนังสือเรื่อง เพชรพระอุมา กับพวกเพื่อนๆเราหลายๆคนในห้องนี้ โดยเฉพาะพี่หนุ่มเหน่อ

พล็อตเรื่องหลักๆเลยก็จะเป็นการผจญภัยในป่า ส่วนเรื่องเนื้อหานั้นไม่ตายตัว ผมหวังว่ามันคงจะไม่ผิดเรื่องลิขสิทธิ์อะไรนะครับ  หรือถ้ามันผิดก็ช่วยกรุณาบอกกระผมด้วยนะ เพราะผมไม่เก่งในแง่กฏหมาย

ผมห่วงอยู่เรื่องเดียวก็เรื่องผิดกฏหมายกับผิดกฎของพันธุ์ทิพย์นี่แหล่ะ ส่วนเรื่องอื่นไม่ห่วงครับ ใครจะแนะนำ จะออกความเห็น จะบ่น จะติ จะตำหนิ หรือจะว่า จะด่า จะสาปแช่ง ก็เชิญได้ตามสบายครับ  ผมยินดีรับฟังเพราะผมหน้าด้าน  ฮ่าๆ (แต่อย่าเลยครับผมขอร้อง ผมก็คนนะ T^Tแค่ แนะนำก็พอแล้ว) ผมเอาไปโพสไว้ในห้องการ์ตูนนะครับตามลิงค์นี้เลยครับ  
    http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A6417837/A6417837.html

ปล. ผมไม่ได้อยากดังนะ ขอวอนทุกท่านอย่ามองโลกในแง่ร้าย ผมแค่อยากให้เพื่อนๆได้อ่านการ์ตูนให้สนุกกันเหมือนตอนที่พี่เหน่อเคยวาดไว้  และก็รอดูกันว่าผมจะไปได้สักกี่น้ำ แต่ขอบอกไว้ก่อนว่าผมเบื่ออะไรผมก็เลิกเอาได้ง่ายๆ ฮ่าๆ แต่ถ้ายังมีคนให้กำลังใจผม ถึงแม้จะแค่คนเดียวก็เถอะ ผมสู้ตายค่ะ!!

จากคุณ : Worraps - [ 13 มี.ค. 51 08:12:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom