Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เล่าหนังแบบเซ็น : มือปืน 2 สาละวิน

สวัสดีครับสมาชิกคนรักหนังทุกคน วันนี้พี่แช่ เอ๊ย ผมจะขอประเดิมกระทู้แรกของคลับคนรักหนัง ด้วยกระทู้ซีรีย์ที่คิดจะเขียนนานแล้ว แต่หาช่องทางเขียนที่เหมาะๆ ไม่ได้ คราวนี้เหมาะล่ะครับ

คือผมอยากจะเล่าหนังที่ตนเองประทับใจ ทั้งไทยและเทศ โดยกำนดการเล่าที่ท้าทายตนเองซักนิด คือ เล่าจากความทรงจำ คิดไรได้ก็เล่า นึกเรื่องไรได้ก็เขียน ขอตั้งชื่อซีรีย์ว่า เล่าหนังแบบเซ็น คือ ไม่จ่ายสด เอ๊ยไม่ใช่ คือเล่าแบบแว่บแรกเหมือนกับแนวทางของศาสนาพุทธ นิกายเซ็น (ZEN) นะครับ

ส่วนเมื่อเล่าแล้วจะมีสมาชิกมาแจมด้วยก็จะแจ่มมากครับ แล้วยิ่งถ้าทำให้สมาชิกที่ยังไม่ได้ดูเกิดความอยากดูหนังเรื่องนั้นๆ ขึ้นมาก็จะดีมากทีเดียวครับ

รับรองว่ากระทู้นี้โคตะระสปอยล์นะครับ เล่าหนังแบบไม่ยั้ง เราเตือนคุณแล้ว

เรื่องแรกแว่บแรกที่ผมนึกได้คือเรื่องนี้ครับ

มือปืน 2 สาละวิน

จากคุณ : อุปนิกขิต - [ 15 มี.ค. 51 11:29:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom