Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เธอคือชีวิต ขอถามเกี่ยวกับบทของขวัญ อุษามณี มี Spoil

จั่วที่หัวกระทู้แล้วนะครับ  ว่าอาจมี Spoil ใครหลงเข้ามา  ยังกลับลำทันนะครับ

คืออยากถามว่า  ขวัญ อุษามณี  นี่ในเรื่องรับบทเป็นลูกจันทร์หรือแสงตะวันครับ
    ถ้า ขวัญ รับบทเป็นลูกจันทร์  พอตอนที่ย่าแขฟื้น ตัวเล็กก็จะถูกเล่นโดยขวัญ อุษามณีสิถ้าเป็นเช่นนั้น  ใครพอรู้แล้วบอกทีนะครับผม

ขอบคุณมากครับผมตอนนี้ผมได้รู้ความจริงแล้ว ว่า
    ลูกจันทร์กับแสงตะวันเป็นคนเดียวกัน

แต่ขอถามต่ออีกนิดว่า  เมื่อวิญญาณแสงตะวัน  กลับเข้าสู่ร่างแล้ว
    ความทรงจำครั้งยังเป็นตัวเล็กจะยังมีอยู่มั้ยครับ

ตอบความคิดเห็นที่ 5
    ตัวเล็กไม่มีตัวตนอยู่จริงครับผม
    เป็นภาพมายาที่ใหญ่(แสง) สร้างขึ้น

โดยการนำเอาวิญญาณ แขไข กับ แสงตะวัน(ลูกจันทร์) มาหลอมรวมกัน

นึกภาพ นิวตรอนกับโปรตรอนที่อยู่ติดกันโดยมีอิเล็คตรอนหมุนรอบนะครับ
    ซึ่งอิเล็คตรอนในที่นี้คือพลังของใหญ่  พอครั้งแรกที่ตัวเล็กจับร่างแขไข  ทำให้วิญญาณกับร่างจริงดูดกัน  จนพลังของใหญ่อ่อนลง  เหมือนอิเล็คตรอนเหนี่ยวนิวตรอนกับโปรตรอนได้ไม่เต็มที่  ทำให้เกิดกายหยาบเป็นมนุษย์  ความสามารถแบบยมทูตหายไป  เมื่อทุกครั้งที่ตัวเล็กจับร่างแขไข  วิญญาณแขไขก็ถูกดูดเข้าสู่ร่างจริงมากขึ้น  พร้อมกับความทรงจำของแขไข  นั่นก็คือ  "ตามหารุจ  ไปตามหารุจ"  หากตัวเล็กจับร่างแสงตะวันก็จะเกิดเคสเดียวกับจับร่างแขไข  จนสุดท้ายเมื่อแขไขเข้าสู่ร่างจริงได้  คือเมื่อพลังของใหญ่สลาย  นึกภาพหากอิเล็คตรอนหายไป  นิวตรอนก็ไม่สามารถอยู่คู่กับโปรตรอนได้อีก  อะตอมจึงสลายไป  คือร่างของตัวเล็กต้องสลายไป  แล้ววิญญาณของแสงตะวันก็กลับเข้าสู่ร่างจริง

แก้ไขเมื่อ 21 มี.ค. 51 13:47:22

แก้ไขเมื่อ 21 มี.ค. 51 13:43:16

แก้ไขเมื่อ 21 มี.ค. 51 12:01:28

จากคุณ : ZenTriO - [ 21 มี.ค. 51 11:59:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom