Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

{Spoil !!} ถามเรื่อง The Shawshank Redemption หลายๆ อย่างหน่อยครับ

ช่วงนี้ปิดเทอม เลยมีโอกาสนั่งดูหนังเก่าๆ หลายเรื่อง
    มาติดใจเรื่อง shawshank นี่แหละ เพราะผู้กำกับจาก The mist ซึ่งชอบเรื่องนี้มากๆ แล้วก็ได้ดูสักที

เป็นหนังดรามา ที่ชอบที่สุดในชีวิต 20 ปีของผมเลย
    อาจเป็นเพราะ ผมเป็นคนไม่ชอบดูหนังแนวนี้เท่าไหร่ พอดีเก็บเรื่องนี้ไว้นาน ว่างๆ เลยนั่งดูอ่าครับ

ที่ผมยังงงๆ อยู่ก็เรื่องที่พระเอกสร้างบุคคลใหม่ขึ้นมา
    อยากรู้ว่าจริงๆ แล้วเค้าต้องการสร้างให้เป็นแพะรับบาปที่ไม่มีตัวตน
    หรือสร้างมาไว้ใช้กับตัวเองตั้งแต่แรก ในการที่จะแหกคุกออกมาอ่ะครับ

แล้วที่ต้องไปธนาคารหลายที่ เปลี่ยนเอกสารที่ใส่ไปในเซฟ จดหมายสามฉบับ แล้วก็เอกสารที่ยื่นให้ธนาคาร นั่นใช่หลักฐานทั้งหมดที่จะจัดการกับพัศดี กับผู้คุมโหด ใช่มั้ยครับ

ผมงงๆ กับเรื่องตรงนี้อ่ะครับ ยังงัยใครพออธิบายให้เข้าใจแบบภาษาที่ไม่เป็นทางการจะดีมากครับ พอดีว่าเป็นคนเข้าใจอะไรแบบนี้อยากอ่ะครับ

-แล้วอีกข้ออยากให้แนะนำหนังดีๆ ที่คิดว่าดีที่สุดในชีวิตคุณมาสักเรื่องสองเรื่องหน่อยครับ(ที่ไม่ใช่เรื่องนี้ครับ) เก่าใหม่ยังงัยก็ได้ ที่ยังติดตราตรึงใจคุณอยู่ ได้ทุกแนวครับ

ปิดเทอมอยู่ว่างๆ เดี๋ยวจะหามาดูหน่อยครับ
    พอดีว่าไม่มีเรียนซัมเมอร์เลยยิ่งว่างหนักเลยครับ

ปล.
    เขียนงงๆ ยังงัยช่วยเข้าใจที่ผมเขียนด้วยนะครับ

*เขียนผิดบางจุด

แก้ไขเมื่อ 22 มี.ค. 51 20:56:51

จากคุณ : Lodlem - [ 22 มี.ค. 51 20:53:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom