Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

!!!***LoveYooHome***!!!>>>89<<< รักฉันนั้นเพื่อยู{แตกประเด็นจาก A6446558}

จดหมายถึงกงยู จาก เพื่อนสนิทที่ศูนย์ฝึก

Subject : Hyung (พี่ชาย ภาษาเกาหลีค่ะ) ผมเอง...private no.3 (คาดว่าคงเป็นตำแหน่งอะไรสักอย่างมั้งคะ)

ยินดีด้วยกับกงจีชอลสำหรับการแต่งตั้งจาก private no.2 ไปเป็น soldier no.2
    ผมรู้ว่าพี่ถูกส่งไปที่หน่วยใน Ganwon-do ซึ่งพี่ไม่ชอบนัก แต่ก็ต้องทำ ต้องยอมรับมัน ทำไงได้ล่ะก็พี่ดันทำได้ดีในด่านที่ยากของการฝึกไม่ใช่เหรอ
    (ประมาณว่า รุ่นน้องคนนี้น่ะ คงแบบ...แกดันเก่งเองนี่ ทำไงได้ ก็ต้องรับสภาพไปสิ 555) ภูมิใจอ่ะ ภูมิใจมากกกกกก..มิสเตอร์กงจีชอล i love yoo.

ตอนนี้ผมก็รู้สึกไม่ค่อยดีครับจากไข้หวัด พี่รู้ดีน่า...ไม่ใช่อย่างนั้นหรอก ขอโทษนะครับ (เอ่อ ประโยคนี้แอบงง)
    ซีเนียร์ (ทหารรุ่นพี่) ดูแลพี่อย่างดีเพราะว่าพี่แก่กว่าพวกเราในรุ่น ดูแลตัวเองดีๆ นะครับ
    ถึงแม้ว่าผมพยายามจะปรับตัวกับสิ่งแวดล้อมใหม่ๆ (หน่วยที่รุ่นน้องคนนี้ถูกส่งไปน่ะค่ะ) แต่ผมก็ยังงงงวยอยู่
    เพราะพี่นั่นแหละ ชีวิตในศูนย์ฝึกมันถึงได้สนุกจริงๆ (คงประมาณว่ายังไม่ชินกับที่ใหม่ แล้วยูยู่คงสร้างความประทับใจในศูนย์ฝึกไว้ให้น่ะค่ะ)

วีรกรรมที่เกิดขึ้นของพี่ ที่พี่เล่าให้ผมฟังทุกคืนมันยังอยู่ในความทรงจำของผม

ผมหวังว่าพี่คงไม่ว่า ถ้าผมจะเปิดเผยสิ่งเหล่านี้

ใช่แล้ว...แบ่งบิสกิตและช็อกโกแลตกันกินในห้องน้ำ น่าจดจำยิ่งนัก (แอบขำ 555)

ตั้งแต่เราจบการฝึกจาก training school พวกเราก็สามารถกินได้ทุกอย่างแม้ว่าจะไม่ชอบก็ตาม
    ผมสงสัยว่าทำไมช็อกโกแลตในวันนั้นถึงได้อร่อยนัก (อิอิ ขณะอ่านกรุณานึกภาพเวลาเราย้อนอดีตคุยเรื่องประทับใจกับเพื่อนน่ะค่ะ อารมณ์นั้นเลย)
    มันมหัศจรรย์มากเลยนะ ที่เราสามารถกินได้ในห้องน้ำที่มีกลิ่นแย่ๆ ผมทานอาหารเรียบร้อยแล้วล่ะ Hehehehe...ขอบคุณครับ
    (ถ้าหนูแปลไม่ผิด และไม่ด๋อยเกินไป เพราะงงๆ ประมาณว่ารุ่นน้องคนนี้ฮีขำน่ะค่ะ พูดเรื่องที่แบบชวนอ้วก แล้วบอกว่าตัวเองน่ะ ทานเรียบร้อยแล้ว ถ้ายังไม่ทาน..คงทานไม่ลงมั้ง 555)

พี่ให้ขนมแก่พวกเรามากมายและดูแลพวกเราอย่างดี โดยเฉพาะอย่างยิ่งเวลาผมเหนื่อย พี่ก็พยายามทำให้ผมผ่อนคลายรู้สึกสบาย ผมขอบคุณมากๆ เลยนะครับ
    เวลาพวกเราอยู่เวรยาม พี่ก็ยังดูแลผม แต่ผมไม่ต้องการที่จะทำอะไรในเวลานั้นเลย พี่ครับ...พี่เข้าใจใช่มั้ยว่าผมรู้สึกยังไง
    (คือภาษาปะกิตมาแบบงงๆ อะค่ะ แต่จากที่อ่านน่าจะประมาณว่า แม้เวลาอยู่ยาม ยูยู่ก็ยังดูแลเค้า ทั้งๆ ที่เวลานั้นไม่ต้องทำก็ได้อะค่ะ
    ฮีก็เลยรู้สึกแบบ..ตื้นตัน ซาบซึ้ง ประมาณนี้ละค่ะ ตอนท้ายถึงได้ถามว่าพี่เข้าใจอารมณ์ความรู้สึกผมใช่มั้ย น่าจะประมาณนี้แหละ คือพูดมาเป็นคำพูดไม่ได้ค่ะ)

พี่เป็นคนที่...เอ่อ really a nice person อะค่ะ โอ๊ยยแปลไป...น้ำตาเอ่อ ปลื้มมมมจังเลยค่ะ ต่อๆ
    ตอนแรกผมก็รู้สึกแปลกๆ เพราะพี่เป็นคนดัง (เป็นดารานั่นเอง) แต่หลังจากใช้เวลาร่วมกับพี่ (ได้ทำความรู้จักกันน่ะค่ะ)
    ผมก็พบว่า พี่เป็นผู้ชายที่ดีมากๆ (กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ปลื้มมมมโพดดดดดดดด กระซิกๆ)
    แล้วฮีก็ยกตัวอย่างอะค่ะเรื่องการอาบน้ำ มันเป็นเวลาอาบน้ำและพวกเราต้องอาบน้ำเย็น ขอผมนึกถึงเวลานั้นหน่อยนะครับ
    เราทั้งคู่ไปอาบน้ำอุ่นตอนหลังเที่ยงคืน โอ้ววว...มันรู้สึกดีมากเลย รู้สึกเหมือนเรากำลังอยู่ในซาวด์น่า (อีตาคนนี้มันเป็นผู้ชายใช่ไหมนี่ 555)
    น้ำเย็นมันไม่สบายเลยเนอะ ผมกำลังจะคลั่ง (หรือบ้า) พี่ต้องใช้น้ำเย็นอาบใช่ไหมครับ? (ประมาณว่าฮีนึกไปก็คงนึกขึ้นมาได้ เลยถามไปน่ะค่ะว่าที่ยูไปอยู่ต้องใช้น้ำเย็นอาบใช่ป่าว อิอิ)

ไม่มีทางเลือกนี่นา...พวกเราต้องพยายามทำความเคยชินให้ได้ตั้งแต่เข้ามาศูนย์ฝึกทหารแล้วล่ะ ผมอยากจะเขียนมากกว่านี้แต่มีเวลาไม่มากนัก
    ถ้าผมรู้ที่อยู่พี่ในแคมป์ใหม่ (ที่ยูถูกส่งไป ชายแดนนั่นแหละค่ะ) ผมจะเขียนถึงพี่นะครับ
    ใช้ชีวิตทหารของพี่อย่างดีนะครับ พี่ไม่ใช่เด็กๆ แล้ว พยายามทำทุกอย่างอย่าง smartly เอ่อ...อย่างรอบคอบเฉลียวฉลาดประมาณนั้นค่ะ
    โอ้...พี่เป็นชายแก่นี่นา ผมเป็นห่วงพี่นะนี่ Hehehe (ฮีขำอีกแล้วค่ะ ชอบแซวยูยู่ว่าแก่จังเลยอ่ะ 555) ยังไงก็ตามนะครับ ใช้ชีวิตทหารของพี่ให้ได้อย่างดีและอย่าหักโหม ใช่ป่าวหว่า?
    don't tired yourself out นั่นแหละ แปลไม่ถูก 555 สู้ๆ นะครับ!!!

ป.ล. คุณผู้จัดการครับ ถ้าคุณรู้ที่อยู่พี่ชาย ช่วยส่งซองสีเหลืองให้หน่อยได้มั้ยครับ มันมาจากพวกเราทุกคน คุณก็รู้ว่าพี่ชายอ่านจดหมายทั้งหมด
    พี่ใช้เวลามากในการอ่านจดหมาย (ยูยู่คงเหงาป่าวคะ หรือแบบ...เข้าใจและใส่ใจความรู้สึกของคนที่ส่งจดหมายมาหาอะค่ะ แอบเศร้า กระซิกๆ
    ว่าแต่จดหมายเหล่านั้นมาจากแฟนๆ ญาติพี่น้อง เพื่อน หรือใครบ้างอ่ะ...อยากรู้ จะมีใครบางคนป่าวน้า 555 เอิ๊กกก) ต่อๆ
    ยังไงก็ตาม จดหมายก็ทำให้พี่มีกำลังใจในการที่จะเดินต่อไป ก้าวไปข้างหน้า ได้โปรดช่วยผมส่งข้อความที่ผมโพสต์ในบอร์ดนี้ (ที่ Yoo&I น่ะค่ะ) ไปถึงพี่ด้วยนะครับ
    ถ้าคุณรู้ที่อยู่ของพี่ โปรดบอกผมด้วยนะครับ

จากคุณ : แสนร้ๅย (Damajene)   - [ 22 มี.ค. 51 10:34:16 ]

จากคุณ : จ้าจาร์ - [ 23 มี.ค. 51 16:11:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom