Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กระทู้นี้ Review พร้อมภาพประกอบ .... โรงภาพยนตร์ NK นวนคร มัลติเพล็กซ์ = ใครอยู่แถวนวนคร / รังสิต ลองไปดูกันนะครับ .....

........... เพิ่งได้ย้ายบ้านมาอยู่แถวนวนครได้ไม่ถึงเดือนเลยครับ ช่วงนี้เลยขลุกขลักนิดหน่อย และไม่ค่อยมีเวลามาเล่นเน็ทครับ เพราะต้องปรับตัว รวมถึงจัดบ้านใหม่ ยังไม่มีเน็ทใช้ที่บ้านด้วยแหละครับ เลยไม่ค่อยได้อัพเดทข้อมูลเท่าไหร่เลย จากการที่ย้ายจากย่านกลางเมืองมาอยู่ชานเมือง ( หรือนอกเมือง ) แบบนี้ ก็เลยทำให้ต้องทำใจในหลายๆอย่าง การจะไปดูหนังทีก็เป็นเรื่องยากลำบากครับ เด๋วนี้น้ำมันแพง จะเข้าเมืองทีต้องคิดแล้วคิดอีก จะไปดูหนังที่รังสิตก็ เกือบ 20 กิโล แถมห้างใหญ่แถวรังสิตก็คนเดินกันเยอะมาก เคยไปดูหนังทีต้องต่อคิวยาวเหยียด จนหมดอารมณ์ดูหนัง เลยตั้งใจว่าถ้ามีโรงหนังอื่นจะไม่ไปดูที่สาขารังสิตเด็ดขาด

............แล้วผมก็พบโรงหนังในฝันอีกโรงหนึ่งครับ ที่นี่คือโรงหนัง NK นวนคร มัลติเพล็กซ์ครับ เป็นโรงหนังของค่าย NK สาขาเดียวที่ยังเหลืออยู่ครับ สภาพโรงหนังอยู่ในเกณฑ์ดีทีเดียวเลยครับ ทำเลที่ตั้งนั้นอยู่ในย่านนิคมนวนครครับ เข้าจากถนนใหญ่ไปประมาณสัก โลสองโลเห็นจะได้ อยู่ใจกลางนิคมเลยครับ ที่ผมชอบมากก็คือ ห่างจากบ้านผมแค่ราวๆ 3 - 4 กิโลเท่านั้นเองครับ ไปกลับก็ประมาณ 7 กิโลครับ

เวปผมเอง ตามมาเยี่ยมชมได้นะครับ
    http://www.pandagroup.pantown.com/

จากคุณ : joblovenuk - [ 29 มี.ค. 51 14:01:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom