Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วันนี้ใครดู ข่าวสด พาดหัวใหญ่ 2 ข่าวครับรู้สึกยังไงครับ

http://www.matichon.co.th/khaosod/

คนหนึ่งคือภาพอาจารย์สาวสมัยมีชีวิตที่ถ่ายรูปกับแฟนหนุ่มที่ทำให้เธอเสียใจ เพราะความรัก เป็นเหตุให้เธอต้องฆ่าตัวตาย ในภาพเธอสวยมากจริงๆครับ เพียบพร้อมทุกอย่างเลยครับ ดูแล้วน่าอิจฉา

อีกคนหนึ่งคือศพ น้องน้ำ เดอะสตาร์ ภายใต้ความเสียใจ
    ของผู้เป็นพ่อ เธอสดใสน่ารัก เธอต้องการมีชีวิต และอยากหารายได้ให้กับพ่อที่หาเงินมารักษาเธอ ด้วยการเป็นนักร้อง แต่โชคชะตาดันไม่เป็นใจ เธอกลับต้องมาเสียชิวิตไปเสียก่อน
    ตอนรายการไปขอสัมภาษณ์ครั้สุดท้าย
    น้องน้ำ บอกว่า น้ำไม่มีอะไรจะให้ทุกคนที่มาเยี่ยมเธอ น้ำ หวังแค่ถ้าหายน้ำ อยากร้องเพลงให้ทุกคนมีความสุข

ดูข่าวแล้ว ก็ไม่ได้รู้สึกว่าใครดีหรือไม่ดีนะครับ แล้วก้ไม่ได้ล่อเป้าอะไรทั้งนั้น
    เพียงแต่ว่าพอเห็นข่าวนี้มาอยุ่คู่กันในหน้าแรกของหนังสือพิมพ์วันนี้เหมือนเขาจะสื่อให้เราเห้นว่าโลกนี้มันก็เป็นอย่างนี้และนะ อธิบายไม่ถูกครับเพื่อนๆรู้สึกอย่างไร
    ปล ไม่ได้จะทับถมใครนะครับ ทุกคนล้วนมีเหตุผลกันทั้งนั้

จากคุณ : Aliens. - [ 2 เม.ย. 51 22:57:33 A:118.173.150.89 X: TicketID:160020 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom