Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กรณีน้อง Sor Aoi

เมื่อไม่นานมานี้ผมเห็นหนังสือพิมพ์หัวสีฉบับหนึ่ง ลงข่าวเกี่ยวกับ sora Aoi
    และได้มีการต่อว่า ผู้ทำหนังเรื่อง "ปิดเทอมใหญ่ หัวใจว้าวุ่น"

หาว่า เค้านำดารา AV มา promote เพื่อขายหนัง
    บางที เขียนถึงว่า promote เพื่อขายหนังแผ่นฯลฯ

ช่วงนี้ข่าวนี้ มีการพูดถึงกันในวงกว้าง
    ใน web กระปุก ก็มีการพูดถึง
    http://hilight.kapook.com/view/22464

ใน web http://www.pantip.com ก็มีการกล่าวถึงอย่างมากมาย

ในความเห็นของผมนะครับ
    อยากถามว่า

คนวิจารณ์ได้ดูหนังเรื่อง ปิดเทอมใหญ่ หัวใจว้าวุ่น หรือยังเอ่ย

ถ้าได้ดูแล้วจริงๆ คงจะทราบว่า

หนังจริงๆ เค้า promote อะไร
    ใช่ promote sora ในแนวแบบที่เค้าเขียนข่าวไหม

ผมว่าหนังทำออกมาได้น่ารักมากๆ
    ตอนที่ไปดูหนัง ให้ความรู้สึกดีๆออกมามากมาย
    สำหรับผมเอง ผมชอบพอๆกับ love actually เลยนะครับ
    (เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ผมคิดว่า การเป็นดารา AV นั้น
    การที่เราไปวิจารณ์เค้า

เราเข้าใจสังคมญี่ปุ่นแค่ไหนครับ

ok ว่าบ้านเมืองเค้า มีการวางขายหนังสือประเภทนี้เยอะ แม้แต่ตาม 7 - 11 ก็มี

มีร้าน DVD ที่ป้ายออกใหญ่โต
    คนเข้าไปเลือกดูได้ โดยไม่ผิดกฏหมาย

และมีหลายครั้ง ที่ธุรกิจนี้เกี่ยวกับ mafia หรือ ยากูซ่า

อยากถามว่า

จริงๆแล้ว จะมีใครอยากเป็น ดารา AV บ้าง

ถ้าไม่มีเหตุผล หรือความจำเป็นจริงๆ

ไม่ว่าเรื่องเงิน การข่มขู่ ฯลฯ
    ซึ่งจริงๆแล้วเราไม่สามารถทราบสาเหตุได้

ดังนั้น การวิจารณ์อะไร ควรวิจารณ์เท่าที่เราทราบ

และอย่าลืมกลับมาดูตัวเราเอง

ว่าเราทำอะไรดีๆเพื่อสังคมนี้บ้างหรือยัง

อยากให้สื่อไทยเสนอข่าวอย่างสร้างสรรค์

ข่าวหน้า 1 ควรเป็นข่าวที่มีประโยชน์

ลองดูข่าวจากหนังสือพิมพ์เพื่อนบ้านสิครับ
    ตอนไปสิงคโปร์ หนังสือพิมพ์เค้ามีอะไรดีๆให้อ่านเยอะมาก

...

สุดท้าย อยากจะบอกว่า

หนังเรื่องนี้ เป็นหนังดีมากๆนะครับ(เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)
    แล้วคุณ จะเข้าใจ "ความรัก" มากขึ้น ไม่มากก็น้อยครับ

จากคุณ : noooon010 - [ 5 เม.ย. 51 17:20:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom