Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ประเด็นเรื่องข่มขืน นึกถึงซีรี่ส์ญี่ปุ่นช่อง 3 เมื่อสมัยก่อนนู้นค่ะ

เป็นซีรี่ส์ที่มีเนื้อหาที่นางเอกของเรื่องโดนผู้ร้ายข่มขืน  นึกถึงเรื่องนี้มาสักพักใหญ่แล้ว  แต่นึกยังไงก็นึกชื่อเรื่องไม่ออกสักที  รบกวนถ้าใครพอจำได้ช่วยบอกด้วยนะคะ  

ด้วยความเลือนราง  ด้วยความที่นานมากที่เคยดู  จะขอเล่าเรื่องย่อ(มีการสปอยล์เนื้อเรื่อง)เท่าที่จำได้ อาจมีขาด ๆ เกิน ๆ บ้างนะคะ

***ตัวนางเอกเป็นหญิงสาววัยรุ่นมีแฟนหนุ่มที่คบหาดูใจเป็นคู่รักที่น่ารักปกติทั่วไป  จนถึงวันหนึ่งนางเอกกำลังจะกลับหอพักของตนเอง  กลับโดนแก้งค์รถตู้ฉุดนางเอกขึ้นรถไปและนางเอกก็ถูกกระทำชำเรา  ฉากนี้เป็นฉากที่ติดตามากที่สุดในเรื่องค่ะ  ภาพนางเอกถูกกดนอนราบไปกับเบาะที่นั่งในรถสีหน้าของเธอแบบว่าหมดอาลัยตายอยากมากในชีวิต  ส่วนไอ้ผู้ร้ายนั่นก็กระทำซ้ำเติมอยู่นั่นแหละค่ะ  ภาพถ่ายให้เห็นแค่ช่วยคอกับบ่าของผู้ร้ายกับสร้อยอีกเส้นนึงที่มันใส่อยู่  ส่วนนางเอกจะเห็นใบหน้ากับช่วงไหล่ที่เปลือยเปล่า  ฉากนี้ติดตาจนรู้สึกเหมือนถูกทำร้ายไปกับนางเอก  กลัวผู้ชายไปช่วงนึงเลยค่ะ  

จากนั้นชีวิตของนางเอกที่เป็นปกติธรรมดาก็ต้องเปลี่ยนไป  นางเอกกลายเป็นผู้มีปัญหาทางจิตคือเธอจะกลัวผู้ชายไปเลย  และเป็นโรคซึมเศร้า  ด้วยความกลัวและอายของเธอจึงไม่กล้าที่จะเล่าให้พระเอกฟัง  และไม่กล้าสัมผัสกับพระเอกจนเป็นปัญหาให้ไม่เข้าใจกัน  นางเอกเริ่มรักษาตัวกับจิตแพทย์  อันนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นรพ.ที่บำบัดเฉพาะเลยรึเปล่ากับคนไข้ที่ถูกข่มขืนมา  เพราะว่านางเอกไม่สามารถใช้ชีวิตแบบปกติได้จึงต้องเข้ารับการบำบัดค่ะ  

หลังจากนี้ขอรวบรัดตัดความนะคะ  เพราะจำได้แบบเลือนรางเต็มที  พอมีปัญหามาก ๆ เข้ากับพระเอก  ก็ถึงขั้นจะแตกหักกันทั้งที่ยังรักกัน  นางเอกก็ยิ่งมีสภาพจิตใจที่ย่ำแย่เข้าไปอีก  แต่สุดท้ายแล้วพระเอกก็รู้เรื่องจนได้  นางเอกก็กลัวพระเอกจะรังเกียจ  แต่พระเอกกลับรักและเข้าใจเธอ  พอมาถึงตอนนี้ก็เหมือนกับว่าจะมีคดีรถตู้ขึ้นมาอีกและจับตัวคนร้ายได้  ช่วงนี้จึงเป็นศึกวัดใจสไตล์บูชิโดค่ะ  โดยให้ผู้ที่เคยโดนทำร้ายมาฟ้องร้องทำเป็นคดีเพื่อเอาผิด  นางเอกจึงอยู่ในช่วงตัดสินใจ  เพราะถ้าเป็นคดีความคนที่เกี่ยวข้องก็จะรู้เรื่องที่เธอโดนทำร้ายมา  แต่พระเอกก็อยู่เคียงข้างและเป็นกำลังใจให้นางเอกตลอดทั้งเรื่องการบำบัดและคดีความ  รู้สึกว่าเรื่องนี้จะจบลงที่ฉากพระเอกจูงมือนางเอกไปขึ้นศาลนะคะ  ส่วนเรื่องคดีเขาไม่ได้บอกค่ะว่าผลสรุปเป็นอย่างไร

อาจจะยาวสักหน่อย  ขอบคุณนะคะที่อ่านจนจบ  คือตอนดูเรื่องนี้เนี่ยะ  วัยประมาณเด็ก ๆ หน่อย  ดูแล้วจำฝังใจกลัว ๆ หลอน ๆ เศร้า ๆ ซึม ๆ กับนางเอกไปเลย  แต่ก็เห็นกำลังใจมากมายที่มาช่วยเหลือนางเอกทั้งจากทางโรงพยาบาลและพระเอก  แล้วรู้สึกว่าไอ้ผู้ร้ายนี่มันน่าเอาไปเจื๋อนทิ้งจริง ๆ  ให้ข้อคิดเรื่องเพศหญิงในสังคมได้ดีทีเดียวค่ะ(อันนี้เพิ่งคิดได้ตอนโต)  ถ้าใครพอจะจำได้ก็ช่วยบอกชื่อเรื่องด้วยนะคะ  จำได้ว่านางเอกน่ารัก (ช่วยได้มากเลย)  ว่าจะไปหามาดูอีกค่ะ

จากคุณ : Runm@01 - [ 11 เม.ย. 51 10:53:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom