Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

บ้านนี้มีรัก...วันนี้ เหยียดหยามผู้หญิงมาก

ตอนนี้เปิดดูบ้านนี้มีรัก (พอดีเปิดไปเจอ)
    มีตัวละครอยู่คนนึง  ชื่อ "ป่านแก้ว"
    โอเคผมเข้าใจว่าเธอมีบทบาทในละครเป็นตัวตลก
    แต่ผู้เขียน พยามยามเขียนบทให้เธอดูตลก
    ด้วยการให้ตัวละครคนอื่นแสดงท่าทางและคำพูดดูถูก
    เพราะว่าเธอหน้าตาไม่สวย
    และพยายามยัดเยียดมุขห่วยๆให้ป่านแก้วดูทุเรศเข้าไปอีก
    เช่น...โชว์รักแร้ที่ถูกทาสีซะดำ
    และให้คนอื่นทำท่าเหม็นอีก ฯลฯ
    คือผมอธิบายก็ไม่ค่อยเก่ง....แต่ถ้าใครที่ดูน่าจะรู้สึกนะครับ

ผมสงสารนักแสดงท่านนั้นที่ต้องยอมแสดงบทนี้
    และสงสารตัวละครตัวนี้ด้วย ที่ถูกเขียนบทให้ต้องโดนเหยียดหยามซะขนาดนั้น

ใครที่ได้ดูบ้านนี้มีรักวันนี้   รู้สึกอย่างผมไหมครับ

แก้ไขเมื่อ 13 เม.ย. 51 19:03:35

จากคุณ : อยากผอม - [ วันมหาสงกรานต์ (13) 19:00:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom