Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ประสบการณ์เสียว ระทึก ที่สวนสนุกที่เป็นข่าวCoca Cola Global Carnival ของผม

จากที่ผมอ่านข่าวหนังสือพิมพ์คมชัดลึกเรื่องอุบัติเหตุแล้ว ผมมีเรื่องของผมมาเล่าให้ฟัง

เรื่องมันเกิดขึ้นเมื่อวันที่เริ่มสงกรานต์ที่ผ่านมาผมได้ไปสวนสนุกในงานที่เป็นข่าว ผมได้ไปซื้อบัตรบุตเฟ่ต์เล่นกับน้องๆ ของผม วันนั้นอย่างแรกเล่นรถไฟเสียว..เสียว..หน้างาน แล้วไปเล่นไว้ร์กิ้ง ก็เป็นปกติสนุกดี
    พอมาชิ้นที่ 3 มันเป็นเครื่องเล่นเหมือนจานบินใหญ่ที่พอขึ้นไปนั่งแล้วให้เอาเท้าห้อยลงมาแล้วมันจะหมุนไปรอบๆ อย่างรวดเร็ว ผมก็ไปนั่งคู่กับน้องชาย และแฟนผมก็ไปนั่งคู่กับน้องสาวข้างหลัง แล้วทีนี้ผมมึนกับเครื่องเล่นไวร์กิ้งมาก่อนแล้ว ทำให้ผมไม่ค่อยอยากเล่นแต่น้องชายอยาก เล่นผมก็เลยต้องขึ้น จากที่ผมเห็นเค้าเล่นรอบก่อนหน้าผม มันใช้เวลาเล่นไม่นานเท่าไหร่ ผมก็เลยคิดว่าคงไม่เป็นไรหรอกแป็บเดียวก็ลงมาแล้ว พอผมไปนั่งกับน้องชาย ผมก็บอกกับน้องชายว่าก่อนเครืองจะออกว่า เห้ยเรามึนว่ะเหมือนอยากจะอ้วก น้องชายก็บอกว่า ไม่เป็นไรหรอกแป็บเดียว เพราะเห็นรอบก่อนหน้านี้แล้ว

พอเครืองออก เครื่องมันก็แสดงความผิดปกติขึ้นมาโดยการที่มันหมุนไปรอบแต่ไม่ยอมเอียงขึ้นเอียงลง จนผมหันไปมองคนคลุมเครื่องเห็นฝรั่งที่คลุมเครื่องอยู่(ปกติเป็นแขกแต่เครื่องนี้เป็นฝรั่ง)วิ่งเข้าไปกดปุ่มตรงใจกลางเครื่องพยายามจะทำอะไรเครื่องอยู่นานมาก โดยที่เครื่องไม่มีท่าทีว่าจะหยุดหรือเอียงขึ้นเอียงลง มันหมุนจนผมรู้สึกว่าเริ่มเกร็งที่มือเวียนหัว และเริ่มเกร็งลงไปที่ขา เครื่องมันก็ยังหมุนอยู่อย่างนั้น จนผมทนไม่ไหว ตะโกนเรียกคนคลุมเครื่องซึ่งเป็นผู้ช่วยคนไทยให้หยุด ผมตะโกนอยู่หลายครั้งก็ไม่สามารถทำอะไรได้ ผมตะโกนอยู่นานมากจนผมรู้สึกว่าผมเกร็งไปทั้งตัวแล้ว จนผมตัวชาจนไม่รู้สึกอะไรแล้ว ขยับได้ก็แค่ส่วนคอขึ้นมา จนน้องชายผมตกใจแล้วพยายามถามว่าเป็นอะไร แล้วน้องก็บอกข้างหูผมว่าทำไมรอบนี้หมุนนานจัง แล้วพยายามตะโกนบอกให้หยุดเพราะเห็นท่าผมไม่ดีแล้วตอนนั้น ผมเกร็งไปทั้งตัว ผมรู้สึกว่ามันหมุนนานมากเท่าที่เคยเล่นเครื่องเล่นหมุนมา แล้วเครื่องมันก็ค่อยๆหยุดของมันไปเอง โดยที่คนคลุมไม่สามารถทำอะไรได้เลย ต้องรอให้เครื่องหยุดของมันไปเอง

พอเครื่องหยุดแฟนผมก็วิ่งเข้ามาดูแล้วตกใจมาก เพราะตอนนั้นผมเกร็งไปทั้งตัวแล้วแทบขยับตัวไม่ได้ไปทั้งตัวแล้ว และยิ่งไปกว่านั้นไม่มีเจ้าหน้าที่คนไหนมาดูผมเลยทั้งๆ ที่ผมนั่งอยู่ในเครื่องเล่นนั้นนานมากเพราะผมไม่สามารถขยับตัวได้จนคนออกจากเครื่องเล่นไปหมดแล้วผมก็ยังนั่งอยู่พอผมเริ่มขยับได้และเดินผ่านเจ้าหน้าที่ เค้าก็แค่บอกว่า ....น้องเดินไปทางนั้นจะเจอห้องพยาบาล (ไม่ต้องบอกผมก็ได้ ขนาดนี้แล้วหาทางไปเองดีกว่า) และน้องชายก็ไปสอบถามเค้าว่าเกิดอะไรขึ้นทำไมรอบนี้หมุนนานมากผิดปกติ เค้าก็บอกว่า

ไฮโดริกที่ใช้ควบคุมเครื่องเสียไม่สามารถแก้ปัญหาอะไรได้ต้องรอให้มันหยุดหมุนเอง...ถือว่าผมเสี่ยงชีวิตมากกับเครื่องเล่นนี้ ผมไม่รู้จะพูดอะไรกับน้องผมเลยหลังจากที่มาบอกเรื่องนี้ ผมคิดว่าถ้าเป็นเครื่องเล่นที่อันตรายกว่านี้และมันไม่ยอมหยุดหมุนผมคงตายไปแล้ว แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็มาเล่าประสบการณ์ให้พี่น้องได้ฟัง (เจ้าหน้าที่ไม่รับผิดชอบอะไรเลย)

แก้ไขเมื่อ 15 เม.ย. 51 04:09:19

จากคุณ : warinamon - [ วันเนา (14) 23:48:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom