CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

หนังหักมุมที่ดีที่สุดเท่าที่เคยดูมา

The Usual Suspects (15 คน)
      Memento (7 คน)
      The Game (15 คน)
      Fight Club (3 คน)
      The Others (37 คน)
      The Sixth Sense (64 คน)
      Identity (4 คน)
      Butterfly Effect (8 คน)
      แฝด (6 คน)
      Shutter กดติดวิญญาณ (16 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 175 คน

8.57%
     4.00%
     8.57%
     1.71%
     21.14%
     36.57%
     2.29%
     4.57%
     3.43%
     9.14%

2 ลำดับสุดท้าย เห็นคนในพันทิป ชอบกันมากเลยลองเอามาแปะไว้ครับ เผื่อหนังไทยติดอันดับกับเค้าบ้าง

ส่วนตัวผมแล้วยกให้กับ The Others กับ Memento ครับ

เรื่องแรกชอบเพราะบทหนังเล่นกับความกลัวของคนดู ก่อนจะเฉลยปมที่ทำเอาผมช๊อคกว่าทุกๆเรื่องที่เคยดูมาครับ
    ส่วนเรื่อง Memento นั้นต้องยกความดีความชอบให้กับผู้เขียนบทจริงๆ การทำหนังย้อนจากตอนจบไปตอนเริ่มเรื่อง คิดได้ไงเนี่ย

ถามความคิดเห็นเล่นๆนะครับ ถ้ามีนอกเหนือจากนี้ก็แนะนำกันหน่อยนะครับ

ปล. คำตอบอื่นๆขอไม่เอา ผู้หญิง 5 บาป นะครับ

จากคุณ : Middlesbrough FC - [ 27 เม.ย. 51 12:35:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom