Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอถามเกี่ยวกับ ( นางทาส )

-- คุณหนูแดงเกิดในช่วงก่อนหรือหลัง ปี 2411  ช่วงที่มีการเลิกทาสหรือเปล่าคะ
    -- เมื่อคุณหนูแดงโตขึ้นเป็นสาว ผู้แสดงเป็น เบ๊เบ๊ ( เขียนชื่อถูกหรือเปล่า ไม่รู้) อยากรู้ว่า ไม่จำเป็นต้องแต่งมีสไบ หรือ ผ้าแถบแล้วใช่ไหมคะ  อยากรู้ว่าช่วงปีไหนคะ
    -- อยากได้รูปคุณหนูแดงด้วย ไม่รู้มีในกระทู้ไหนแล้วบ้าง ไม่ได้ตามเก็บ ยังไงถ้าใครมีขอด้วยค่ะ ชอบค่ะ
      ขอทราบเป็นความรู้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 เม.ย. 51 16:02:13

แก้ไขเมื่อ 27 เม.ย. 51 15:58:35

แก้ไขเมื่อ 27 เม.ย. 51 15:58:09

จากคุณ : ความรู้ยังน้อย - [ 27 เม.ย. 51 15:57:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom