Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เพิ่งได้ดูมังกรหยก เวอร์ชั่นหลิวอี้เฟยครับ ใครประทับใจฉากไหนบ้างครับ

มีฉากไหนที่ทุกท่านประทับใจ หรือ สะเทือนใจมาก ๆ กันบ้างครับ ผมชอบเวอร์ชั่นนี้ที่สุดแฮะที่ดูมา รู้สึกมันบีบคั้นทีสุดแล้ว (สปอยล์)

1)ฉากที่ลี้มกโช้วบุกสุสาน จับเอี้ยก้วยกับเซียงเหล่งนึ้งมัดตัวติดกันแล้วโยนลงน้ำ แล้วสองคนก็แย่งกันมุดน้ำยอมจมน้ำตายเพื่อให้อีกคนหงายขึ้นมาหายใจ แย่งกันแบบซึ้งอ่ะครับ

2)ฉากเอี้ยก้วยหลอกก๊วยเจ๋งที่มองโกล แล้วกลับใจ ก๊วยเจ๋งก็ช่วยเอี้ยก้วย เอี้ยก้วยก็ช่วยก๊วยเจ๋ง ประทับใจโคตร ๆ ครับ

3)อันนี้ที่สุดในเรื่องเลย ตอนแม่นาง กงซุนเล็กงัก เอาตัวพุ่งเข้าเสียบกระบี่พ่อตัวเองแล้วร้องขอยาแก้พิษให้เอี้ยก้วย โดยกระบี่เสียบร่างแม่นางแล้วแม่นางก็ยังเดินเข้าไปหาพ่อ กระบี่ก็ทะลุลึกเข้าไปเรื่อย ๆ แต่นางก็ยังร้องไห้ขอยาจากพ่อมาให้พี่เอี้ยก้วย แบบ :-) ร้องไห้น้ำตาพรากเลยครับพี่น้อง

4)วาระสุดท้ายของลี้มกโช้ว ทำให้รู้สึกแบบ ผู้หญิงคนนี้แม้ฆ่าคนเป็นผักปลาแต่ที่จริงแล้วทุกข์มาชั่วชีวิต แบบสงสารเค้าเลยอ่ะครับ

มีใครประทับใจฉากเด็ดไหนบ้าง มาแชร์ความรู้สึกกันได้มั้ยครับ พอดีผมหลังเขาเพิ่งได้ดูครับ

จากคุณ : Dancing Sakura - [ วันแรงงาน 07:05:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom