Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ดูซีรีส์มากๆเข้า อยากมีชื่อญี่ปุ่นมั่งแล้วดิ มาแปลงชื่อเราเป็นชื่อญี่ปุ่นกันดีกว่า

ลองมาเล่นกันขำๆค่ะ ว่าชื่อญี่ปุ่นของเรานี้อะไรน้า

ที่เวปนี้ค่ะ http://rumandmonkey.com/widgets/toys/namegen/969

เลือกเพศก่อนนะคะ
    แล้วก็พิมพ์ชื่อตัวเองเป็นภาษาอังกฤษ ลงไป เอานามสกุลขึ้นก่อนตามด้วยชื่อ

ของ จขกท ชื่อ 清水 Shimizu (clear water) 久美子 Kumiko (eternal beautiful child)
    (ภาษาต่างดาวนั่นคืออักษรญี่ปุ่นค่ะ ส่วนในวงเล็บคือความหมายค่ะ ของ จขกท.ความหมายหวานเกิ๊น)

ที่มา คุณma1545 at www. flashfly.net

ปล. ใครเคยเล่นแล้วต้องขออภัยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 02 พ.ค. 51 21:06:48

จากคุณ : ฝอยทองน้อย - [ 2 พ.ค. 51 20:13:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom