Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ รบกวรกูรูครับ กั๊ก กะ กาวน์ ครับ +++ [งง...เต๊ก]

ไม่รู้ว่าต้อง จั่วหัวว่า "สปอยล์ Spoiled เปล่า

คงไม่ต้องนะครับ หนังเก่า ขนาดนี้

ขุด มา ดู 3 รอบ แล้วครับ

ไม่เข้าใจว่า

1. หนังเรื่องนี้ต้องการ "สื่อ" อะไร

2. ตกลงว่า ป่าน (นางเอกที่เรียนแพทย์) กำลังมีความรักแบบ รักข้างเดียว ปลื้ม ๆ กะ นิค (พระเอกช่างภาพ) ใช่มั๊ยครับ

3.ฉากสุดท้าย ในตอนจบ ที่ ป่าน ได้รับรูปภาพจาก นิค มีความหมายว่ายังไงครับ ผมดูแล้ว เหมือนจะเข้าใจ แต่ว่าคิด ๆ ดูก็ไม่เข้าใจ

4. Ost. เพราะจังครับ

ปล. หนังเก่าหน่อยนะครับ ผมกำลังตามหา แบบ DVD อยู่ แต่ไม่รู้จะหาแบบมือหนึ่งได้มั๊ย พอดีว่าจะซื้อให้ คนบางคน เค้าดูอ่ะครับ อิอิ

ปล.2 ผมเข้าใจว่า ชื่อเรื่อง "กั๊ก กะ กาวน์" มาจาก  พระเอกเป็นช่างภาพ ฟิล์มเรียกเป็น "กั๊ก" กับ นางเอกเรียนแพทย์ ใส่เสื้อ "กาวน์" น่ะครับ

ปล.3 อยากให้ไปลองหาดูนะครับ หนังดีจริง ๆ นะ

...

อ๊ากกกกก อยากเอาหัว กระแทก แตงโม จังเลย

พิมพ์ "รบกวน" เป็น "รบกวร"

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ค. 51 21:29:42

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ค. 51 21:16:46

จากคุณ : ~cenobite+ - [ วันฉัตรมงคล 20:50:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom