Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ปาริชาติขอเตือนเจ้าหน้าที่และพนักงานทุกท่านของการไฟฟ้าฝ่ายผลิตและการไฟฟ้าส่วนภูมิภาคไว้ด้วยนะคะ

ว่าวันนี้เป็นตอนอวสารของละครเรื่อง “สวรรค์เบี่ยง”ค่ะ ถ้าหากว่ามีเหตุขัดข้องอันใดเช่นไฟดับหรือไฟกระตุก คงไม่ต้องบอกนะคะว่าจะเดือดร้อน วุ่นวายกันแค่ไหน ไฟดับตอนเคาท์ดาวน์ปีใหม่ยังไม่น่ากลัวเท่าดับวันที่สวรรค์เบี่ยงจบค่ะ แล้วถ้าเกิดเหตุขัดข้องขึ้นมาจริงๆ คงได้กลายเป็นหัวข้อความเดือดร้อนแห่งชาติยิ่งกว่าข้าวสารขึ้นราคาอีกค่ะ เผลอๆท่านนายกฯอาจจะต้องสละเวลา นายกฯคุยกับประชาชนในวันอาทิตย์หน้ามาให้ ผอ. การไฟฟ้ามาชี้แจงเพื่อระงับความโกรธของประชาชนเพื่อป้องกันเหตุการณ์ที่อาจบานปลายเลยนะคะ

เห็นไหมคะว่ามันจะน่ากลัวแค่ไหน ตอนนี้ยังมีเวลาอยู่ค่ะ เสาไฟฟ้าที่ไหนมีกิ่งไม้ไปขวางอยุ่ก็รีบส่งคนไปตัดเลยนะคะ หรือเสาไหนมีปัญหาก็รีบเข้าไปจัดการเลยค่ะอย่าได้นิ่งนอนใจ และทางที่ดีควรสำรองกำลังไฟฟ้าไว้เยอะๆ เพราะถ้าคน 63 ล้านคนเกิดพร้อมใจกันเปิดทีวีดูเรื่องนี้พร้อมกันจะได้ไม่เกิดปัญหาขาดแคลนไฟฟ้าค่ะ

แค่นี้ก่อนนะคะ ปาริชาติจะรีบไปเคลียร์กับหนุ่มๆในสังกัดว่าอย่ารบกวนคืนแห่งชาติคืนนี้

จากคุณ : ปาริชาติ - [ 7 พ.ค. 51 18:28:15 A:117.47.36.198 X: TicketID:170503 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom