Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

> > > หนังเรื่องอะไร ที่เพื่อนๆดูแล้ว รู้สึกว่ามัน "หลุดโลก" ที่สุดกันมั่งครับ.. < < < (( ใครอยากจะสปอยอะไรก็เชิญ ))

มีเรื่องไหนมั่งครับที่เพื่อนๆคิดว่า "เฮ้ย... มันคิดได้ไงฟละ" หรือ "เออ.. เอาเข้าไป ทำไปได้" หรือ "เออ.. อะไรกันเนี่ย.." กันมั่งครับ...

ที่ผมเคยดูมามีอยู่หลายเรื่องแล้วเหมือนกัน อย่างสุดท้ายที่เคยดูของผมคือเรื่อง 'Funky Forrest: The First contest' ครับ (ญี่ปุ่น) แบบไม่ค่อยจะเก็ทมุขแต่ละอันเลยมึนมาก  
    มีอีกเรื่องของญี่ปุ่นเหมือนกัน แต่จำชื่อเรื่องไม่ได้แล้ว ดูมานานมาก รู้สึกจะเกี่ยวกับนักวิทยาศาสตร์เข้าเครื่องย้ายมวลสาร ที่มีแมลงวันอยู่เลยกลายเป็นลูกครึ่งแมลงวันซะงั้น เรื่องดำเนินเรื่องได้เรื่อยเปื่อยดีมาก สุดท้ายไปจบที่โดนอุนจิยักล่อ ไปหาที่ตีแมลงวันยักตีตายมั้ง ไม่รู้มีใครเคยดูมั้ง  
    มีอีกเรื่อง อันนี้เป็นเรื่องแรกๆที่ดูแล้วรู้สึก อี๋ กับหัวเราะ มันไปในเวลาเดียวกัน คือเรื่อง 'Bad Taste' ครับ ก็เพิ่งรู้ว่าหนังของตา 'ปีเตอร์ แจ็คสัน' มันบร้าอย่างนี้นี้เอง 55+ ทำไปได้  

แล้วเพื่อนๆมีเรื่องไหนที่เคยดูแล้วรู้สึกจิตหลุดๆ(โลก) กันมั่งมั้ยครับ (มีเรื่องไหนไม่ควรพลาดมั่ง) บอกผมที....

จากคุณ : Baritoreca - [ 8 พ.ค. 51 19:40:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom