Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คุณคิดว่าเมื่อไหร่เมืองไทยถึงจะหลุดจากการตกเป็นทาสทางวัฒนธรรมของเกาหลี

เนื่องจากช่วง 2-3 ปีหลังที่ผ่านมาตั้งแต่เราเริ่มได้รับการส่งออกทางวัฒนธรรมของเกาหลีเราจะเห็นได้ว่า ไม่ว่าจะเป็นละคร เพลง นักร้อง ดารา อาหาร โฆษณา การท่องเที่ยว อะไรๆก็ต้องเกาหลี ไม่ว่าจะหันไปทางไหนเป็นต้องเจอ ซึ่งทำให้เห็นว่าประสบความสำเร็จเป็นอย่างมากกับการส่งออกทางวัฒนธรรมของเกาหลี แล้วเราๆท่านๆทั้งหลายคิดว่าเมื่อไหร่ถึงจะมีทางออกให้เราไม่ต้องตกอยู่ใต้วัฒนธรรมเหล่านี้ครับ ช่วยกันออกความเห็นนะครับ เพราะผมคิดว่าบางอย่างของทางเกาหลีก็ดีครับ เช่น ละคร แต่บางอย่างพอรับเข้ามาแล้วผมก็ว่ามันเกินไปครับ เช่น คนที่คลั่งนักร้อง ดารา จนเกินไป เข้ามาเปิดสมองแลกเปลี่ยนความคิดกันนะครับ คุยกันอย่างคนที่มีการศึกษานะครับ เพราะถ้าเห็นแล้วตั้งใจจะเขียนด่าก็ปิดกระทู้ไปเลยดีกว่านะครับ สำเร็จทุกความเห็นก็ต้องขอขอบคุณครับ

จากคุณ : vanmui - [ 13 พ.ค. 51 01:24:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom