Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

score ของหนังเรื่องอะไรที่ท่านว่าสุดยอดสุดๆแล้ว

เพลงบรรเลงนะครับ ไม่ใช่เพลงร้อง
    เพลงของบางเรื่องเนี่ย ผมว่า ตัดออกไป อาจทำหนังล่มได้เลย 555

เท่าที่ผมรู้สึกได้ว่าเยี่ยมมีดังนี้

star wars themeปี่ชวาขึ้นมาตอนแรกก็รู้แล้วว่าเรื่องอะไร
    Jurassic Park theme
    Mission Impossible
    Dragon Hearth -To the stars โดนเอามาใช้ประกอบเรื่องที่ดูซึ้งอยู่บ่อยๆ ของเค้าดีจริง
    The Lion King - This land
    Always sunset on the third street
    Pirate of the caribbean - He's a pirate ลองตัดเพลงนี้ออกไปดูสิ จะมีภาคสองภาคสามมั้ย
    Romeo & Juliet - O Verona ฉบับลีโอ มีเวอร์ชันไทยให้ฟังในแฟนพันธ์แท้ด้วยนะ 555
    The Matrix - Clubbed To Death
    The Rock - Hummel Get the rocket

ขอฟังความเห็นของทั่นทั้งหลาย ในแง่ ความไพเราะ ความเข้ากันกับหนัง
    และติดหูหนึบทันทีด้วยครับ เผื่อจะได้ไปหามาฟัง(พอดีไม่ชอบแบบทำนองลึกซึ้งเกินไป)

จากคุณ : Archi - [ 16 พ.ค. 51 21:30:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom