Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอถามชื่อหนังหน่อยครับ

คือว่าเรื่องนี้ผมดูมานานแล้วครับ อยากดูอีกแต่ไม่รู้ชื่อเรื่อง ใครทราบช่วยหน่อยนะครับ
    ตอนเริ่มเรื่องมันมีเสียงคนพูดว่า "ผมจะเล่าเรื่องเกือบตายให้ฟัง"อะไรประมาณนี้
    ตัวเอกเป็นคนผิวดำ เป็นตำรวจ ครั้งแรกเข้าไปคุยกับนักโทษที่กำลังจะโดนประหาร อะไรสักอย่างจำไม่ค่อยได้
    แต่หลังจากนั้นเกิดการฆาตรกรรมต่อเนื่องขึ้น
    เอาง่ายๆนะครับ ไฮไลท์ของเรื่องคือ
    มีปีศาจอะไรสักอย่างจำชื่อไม่ได้(น่าจะเป็นชื่อเรื่องด้วย)
    มันเข้าสิงคนด้วยวิธีการไปแตะคนอีกคนหรือสิ่งมีชีวิตอะไรก็ได้
    ตอนจบพระเอกจะฆ่าโดย หลอกปีศาจนี่ไป แล้วฆ่าคนที่มันสิง
    แล้วก็ฆ่าตัวตาย กะว่าอยู่ในที่ที่แบบไม่มีอะไรให้สิงอีก
    แต่ตอนจบมีแมวหรืออะไรนี่แหละมา
    แล้วก็มีเสียงพูดว่า "ผมบอกแล้วไงว่านี่คือเรื่องเกือบตาย"

อยากทราบชื่อเรื่องครับ จะไปหามาดูอ่ะ ช่วยหน่อยนะครับ

จากคุณ : แก็งค์เด็กชุดขาว - [ 18 พ.ค. 51 22:02:45 A:222.123.171.23 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom