Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

......ถามบรรดาคอหนังอิงประวัติศาสตร์จีนครับ...เกี่ยวกับซีรี่ย์เรื่อง "ซูสีไทเฮา" และ "มหาจักรพรรดิ์ถังไท่จง"......

เป็นเวอร์ชั่นที่มีเดียออฟมีเดียเคยเอามาฉายทางช่อง 9 อ.ส.ม.ท. เมื่อหลายปีก่อน

คืออยากทราบว่าเขาไม่นำออกขายในรูปแบบ วีซีดี หรือ ดีวีดี เหรอครับ เพราะไปถามร้านไหนก็บอกไม่มีซักที่

แบบว่าอยากดูมากๆ จำได้ว่าตอนนั้นเรียนหนังสืออยู่ราวๆมัธยมต้น มีเรียนจันทร์ ถึงศุกร์ ได้ดูแต่ช่วงแรกๆ ตอนปิดเทอมพอดีเปิดเทอมเลยอดดู น่าเสียดายมากๆ ครับ

ท่านใดพอทราบแหล่งที่พอจะซื้อหาได้ หรือเคยมีต้นฉบับหนังที่พอจะแบ่งปันกันได้ (ผมยินดีจ่ายตามแต่เจ้าของจะกรุณา) ช่วยแนะนำ และเอื้อเฟื้อผมทีนะครับ ตามหามานานมากๆ แล้ว

ผมเคยดูเวอร์ชั่นที่ หลิวเซียะหัว แสดงเป็นซูสีไทเฮา แต่ผมว่ามันบู๋แบบหนังกำลังภายในเกินไป อยากดูที่เป็นแนวอิงประวัติศาสตร์แท้ๆ มากกว่า

และอีกเรื่องที่ตามหาคือเรื่อง "มหาจักรพรรดิ์ถังไท่จง" ที่มีเดียอ็อฟมีเดียเคยเอามาฉายเช่นกันถ้าจำไม่ผิดน่าจะทางช่อง 5 เรื่องนี้ก็หาไม่ได้เลยในท้องตลาด ก็เลยขอความกรุณาแนะนำแหล่งอีกเรื่องครับ

จากคุณ : นายเกียรติ - [ 20 พ.ค. 51 13:22:49 A:161.200.255.162 X: TicketID:141139 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom