Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

**เจไดหนุ่มมีเรื่องสงสัย** ไม่ทราบว่าThe Forbidden Kingdom ของนางฟ้าน้อย หลิวอี้เฟย ยังพอมีฉายที่โรงหนังแห่งใดบ้างครับ

เรื่องของเรื่องคือหลายเดือนที่ผ่านมาเจไดหนุ่มมีงานแลธุระยุ่งมากมายจนไม่ค่อยมีเวลาว่างเท่าไหร่นัก  เผลอแป๊ปเดียวบรรดาหนังที่คิดว่าจะดูก็พากันลาโรงไปหมดแล้ว

ซึ่งเรื่องพวกนั้นยังไม่เป็นไรหรอกครับแต่ทว่าเมื่อเดือนก่อน มันมีหนังเรื่อง "The Forbidden Kingdom" ของแม่นางฟ้าน้อย "คริสตัล หลิวอี้เฟย" หวานใจคนโปรดของผมเข้าฉายพอดี  ตอนแรกผมก็กะว่าเอาวะ!  ตอนนี้ยุ่งๆไว้รออีกซัก2-3อาทิตย์ค่อยเจียดเวลาว่างไปดูก็คงทัน  แต่ที่ไหนได้เผลอแผล็บเดียวผ่านมาเป็นเดือนจนตอนนี้โรงหนังแถวบ้านผมเขาถอดโปรแกรมเรื่องนี้ไปแล้วน่ะครับ T_T

ผมจึงอยากสอบถามเพื่อนๆชาวเฉลิมไทยว่าไม่ทราบเพื่อนๆพอจะรู้มั๊ยครับว่ายังมีโรงหนังใจกลางกรุงเทพแห่งใดบ้างที่ยังมีรอบฉายของหนังเรื่องนี้อยู่บ้าง(เอาเวลาไหนก็ได้นะครับ)  เพราะบอกตามตรงอย่างไม่อายเลยว่าผมเฝ้ารอหนังเรื่องนี้มาเป็นปีๆตั้งแต่เขาเริ่มถ่ายทำกันจนมาฉายในปีนี้  ถ้าผมพลาดจากการดูในโรงไปล่ะก็คงจะ..คงจะ....

ฮือๆๆ~~  อยากดูนางฟ้าน้อยอี้เฟยโลดแล่นบนจอเงิน  อยากดูอี้เฟยบนจอหนังใหญ่ๆ  ผมจา~~ดูอี้เฟย~~  จา~~ดูหลิวอี้เฟย~~  อี้เฟยของผม  อี้เฟยของผม ฮือๆๆๆ T_T    (เจไดหนุ่มกล่าวเสียงสะอื้นไห้ไปมาอย่างน่าสมเพชพลางทิ้งตัวลงไปเกลือกกลิ้งที่พื้นเหมือนเด็กแดงๆตัวหนึ่ง ก่อนจะเอาเล็บมือกรีดกรายพื้นดินไปมาอย่างน่าเวทนาชวนหดหู่เป็นยิ่งนัก)

(..รูปโอบีวันนอนเกลือกกลิ้งร่ำไห้อย่างน่าสังเวท -_-"..)

(May the Spoil be with you)
    ขอสปอยล์จงสถิตย์อยู่กับท่าน

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ค. 51 06:46:45

จากคุณ : เจไดหนุ่ม - [ 22 พ.ค. 51 05:26:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom