Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ละครรีเมค จะมีมาอีกเรื่องแล้วกับ " ศิลามณี "

ข่าวจาก ข่าวสดค่ะ
    ก็น่าสนใจดีนะแต่ เอ่อ นางเอก ขอเป็นคนอื่นได้ไหมคะ พี่ธงไม่ใช่ไม่ชอบน้องแพนนะแต่ส่วนตัวรู้สึกน้องแพนไม่เหมาะอ่ะ เพราะบทนี้พี่แอน สิเรียมเคยเล่นไว้ดีมาก น้องแพนจะไหวเหรอ "--"
    แล้วคุณล่ะคิดว่าไงคะ
    ....................................
    บักธง"โดนใจ"ศิลามณี"หยิบตีความใหม่ กดดันปัดฝุ่นละครดัง-เล็ง"แพนเค้ก"สาวล้านนา

"ตอนนี้เตรียมละครใหม่แล้วครับเรื่อง ศิลามณี" ผู้กำกับฯ เลือดอีสาน "ธงชัย ประสงค์สันติ" เผยถึงโปรเจ็กต์ละครเรื่องใหม่ของ บริษัท คำพอดี จำกัด ที่หยิบเอาละคร "ศิลามณี" มาสร้างใหม่ แล้วเผยในรายละเอียดว่า

"ละครเรื่องนี้ใหญ่พอสมควรครับ ตอนนี้ไปดูโลเกชั่นทางภาคเหนือ ซึ่งมันจะมีเรื่องของวัฒนธรรมทางล้านนา เรื่องนี้เป็นความรักของเจ้าหญิงแสงฝางกับพระเอก จะพูดถึงเรื่องราวของเมืองสมมติซึ่งเจ้าที่ครองเมืองได้มอบศิลามณีให้กับครอบครัวพระเอก แล้วเจ้าหญิงแสงฝางก็ตามหาศิลามณีนั้น และถ้าพระเอกไม่รักก็ให้เอาศิลามณีนั้นคืนมา ผมเอามาตีความใหม่ครับว่าความรักไม่ใช่สิ่งของ ความรักของคนมีค่ามากกว่า"

ผู้กำกับฯ เผยอีกว่า "เรื่องนี้ถือเป็นโจทย์ที่หนักและใหญ่มาก เพราะเป็นละครดราม่าแต่ทุกคนทุ่มเต็มที่ รู้สึกกดดันเหมือนกัน เพราะละครเรื่องนี้เคยทำมาแล้วและดังมาก เราจะพยายามทำให้ดีที่สุด"

นักแสดงเล็งใครไว้หรือยัง "คนที่มารับบทเจ้าหญิงแสงฝางต้องสง่าและสวย เป็นคนเชื่อมวัฒนธรรมสมัยเก่ากับสมัยใหม่ เท่าที่มองไว้อาจจะเป็นน้องแพนเค้ก(เขมนิจ จามิกรณ์) ซึ่งเหมาะ เวลาเขาใส่ชุดล้านนาจะดูสวยมากครับ คงเปิดกล้องได้ในเร็วๆ นี้"

http://www.matichon.co.th/khaosod/view_news.php?newsid=TURObGJuUXdOakkzTURVMU1RPT0=&sectionid=TURNeE1nPT0=&day=TWpBd09DMHdOUzB5Tnc9PQ==

จากคุณ : เปลี่ยนนางเอกได้ไหม "--" - [ 26 พ.ค. 51 22:55:45 A:124.121.184.166 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom