Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

...หนังผีญี่ปุ่นน่ากลัวตรงไหน?

...มีเรื่องต้องขอรบกวนเพื่อนๆ (เป็นอย่างมาก) ด้วยครับ คือว่า ผมกำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับ

1."ความน่ากลัวของหนังผีญี่ปุ่น"

รวมถึง

2."เรื่องเล่าของผีญี่ปุ่นยุคใหม่" เช่น สาวปากฉีก , วิญาณในรถแท๊กซี่ คล้ายๆ เป็นเรื่องเล่าสยองของญี่ปุ่นในปัจจุบันน่ะครับ

(เพราะค้นข้อมูล หามาจากหลายๆ แหล่งก็จะเป็นข้อมูลซ้ำๆ กัน ถึงตำนานปีศาจโบราณของญี่ปุ่น เหมือนที่อยู่ในหนังสือ รวมภาพของอาจารย์ ชิเงรุ มิซึกิ-ผู้แต่ง คิทาโร่ กิ - กิ - กิ น่ะครับ)
          อย่างพวกกัปปะ ผีอุว้ง เจ้าหญิงหิมะ จิ้งจอกเก้าหาง ประมาณนี้ แต่ต้องการเรื่องสมัยใหม่มากกว่า  

เพื่อนๆ คนไหนสามารถให้คำแนะนำได้ ขอรบกวนให้ความกรุณาผมด้วยนะครับ

จากคุณ : เอ๋taxiครับผม - [ 27 พ.ค. 51 23:19:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom