Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ตาสว่างวันนี้สรุปได้ว่า.........เราโดนหลอกเหรอครับ

1 บาเรล 135 ดอลล่า คิดได้เท่ากับ  20 สตางค์/1 ลิตร   135 ดอลล่า/1บาเรล   คูณยังไงก็  27  บาทครับ   ส่วนต่าง 10 กว่าบาทมาจากไหนล่ะครับ    
    หรือว่ามันมีอะไรที่เราไมรู้เหรอครับ  ภาษี  ค่าการตลาด ค่าการกลั่น  ค่าอะไรต่อมิอะไร  ที่มันมากกว่า   หรือเพียงเพราะว่า คนพูดเหมือนจะอยู่คนละฝั่งกับใครบางคน  รายการไม่เป็นกลาง  น้ำมันขึ้นราคาทุกวัน แต่ ปตท กำไรทุกปี  คิดแบบโง่ๆ ถ้าค่าการตลาดติดลบ ถ้ากำไรไม่น้อยลง  ก็ต้องขาดทุนสิครับ หรือว่าจะบอกว่าเพราะมีกิจการอื่นๆในเครือมาพยุงไว้เหรอ ถ้าเป็นแบบนั้นไม่เถียงครับ

ปล.ห่วงรายการนี้ว่าจะได้อยู่ต่อไหม  ฟังวิทยุเมื่อวานเห็นแว่วๆว่า ช่อง 9 จะเป็นช่องต่อไปที่ต้องโดนปรับปรุงเหมือนช่อง11

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ค. 51 01:46:15

แก้ไขเมื่อ 28 พ.ค. 51 01:38:54

จากคุณ : จะอยู่ยังไงถ้าไม่มีหัวใจ - [ 28 พ.ค. 51 01:11:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom