Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

...ข้าเจ้าเป็นสาวเจียงใหม่?

ขอนำเสนอเรื่องราวของ "แม่ญิง" (ผู้หญิง) ในหนังไทยยุคเก่า ซึ่งเคยมาถ่ายทำในล้านนานะครับ

เคยโพสไปครั้งนึงเมื่อนานมาแล้ว

(ตอนนั้นยังไม่ได้โพสรูปลงไป)

...พอดีไปค้น cd FILE งานเก่าๆ เจอรูปที่คิดว่าหายไป

ก็เลยขอนำมาลงใหม่

..........................................................................

...เรื่องที่นำเสนอนี้ เขียนเพื่อนำไปลงในนิตยสารฉบับหนึ่ง โดยได้แรงบันดาลใจมาจากกระทู้หนึ่งของ มูลนิธิหนังไทย (ซึ่งต้องขอขอบคุณมากๆ) จากนั้นจึงนำมาขยับขยาย และหาข้อมูลเพิ่มเติม และเรียบเรียงใหม่ครับ

...กลับสู่อดีตกันอีกสักครั้งนะครับ...

จากคุณ : เอ๋taxiครับผม - [ 30 พ.ค. 51 01:49:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom