Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

(สปอยนาร์เนีย) ดูมาแล้วงงกระจาย แต่เจ้าชายหล่อมาก

เพิ่งได้ไปดูมาเมื่อคืนค่ะ มีจุดงงหลายอย่างมาก ผู้รู้วานชี้แนะด้วย เพราะไม่ได้อ่านทำการบ้านก่อนไปดูหนัง เลยมีข้อสงสัยมากมายดังนี้

1. พระอาจารย์เอาแตรงาช้างของเจ้าหญิงซูซานไปได้อย่างไร

2. อัสลานที่รู้ทุกเรื่องอยู่แล้ว ทำไมไม่มาช่วยแต่แรก เก็บตัวอยู่ในป่าทำไม ตองแรกนึกว่าโดนกักขังไว้ซะอีก แต่พอลูซี่ไปตามหาและกำลังจะถูกทหารทำร้าย อัสลานก็ออกมาช่วย แถมรู้ด้วยว่าตอนนี้กำลังเกิดปัญหา และเป็นคนพาลูซี่กลับไปด้วย อันนี้งงสุด ๆ ในเมื่อไม่ได้โดนขังแล้วทำไมไม่ออกมาช่วยแต่แรก ปล่อยให้ชาวนาร์เนียตายเป็นเบือก่อนทำไม

3. พวกเจ้าชายเจ้าหญิงที่ข้ามภพกลับมาไม่เห็นช่วยอะไรได้เลย พวกที่ต่อสู้กันก็คือพวกนาร์เนียซะเยอะ แถมตอนท้ายแม่น้ำยังซัดพวกทหารซะแตกพ่าย จริง ๆ กำลังของนาร์เนียก็เข้มแข็งดีอยู่แล้ว ทำไมปล่อยให้ล่มสลายไปในตอนแรก

4. ตอนท้าย ๆ เรื่องเจ้าชายแคสเปี้ยนไม่น่าใส่กางเกงขาก๊วยเลย มันดูบาน ๆ พลิ้ว ๆ ไม่เข้ากับชุดเจ้าชายเลย

5. อาหญิงของเจ้าชายแคสเปี้ยนและท่านนายพลเดินข้ามต้นไม้แล้วหายไปไหน ไหนบอกว่าไปที่ ๆ เดียวกับพวกเจ้าชายเจ้าหญิงไงล่ะ ไหงเห็นแต่พวกเจ้าชายเจ้าหญิงล่ะ? หรือว่าเดินหนีขึ้นรถไฟฟ้าใต้ดินไปแล้ว

6. ฉากจบที่เจ้าหญิงซูซานจูบกับเจ้าชายแคสเปี้ยน ขัดใจมากกกก นางเอกควรรักษาภาพพจน์ที่เรียบร้อยแสนดีไว้ หากจะมีฉากจูบไม่ควรแสดงเอง ควรใช้แสตนอิน.....ซึ่ง....ดิฉันคิดว่า.....ตัวดิฉันนั้น มีคุณสมบัติ และค่อนข้างพร้อมในจุดนี้ (นี่ถ้าไม่มีผัว แม่จะรัวให้สุดลิ้นเลยค่ะพี่น้อง!)

ปล. ตอนแรกที่ดูรูปเจ้าชายแคสเปี้ยนจากในห้องนี้รู้สึกเฉย ๆ งั้น ๆ มาก แต่พอไปดูในโรงภาพยนต์แล้วรู้สึก....อื้มมม!! อยากรับประทานผลไม้มาก......อยากกิน (เด็ก) ฝรั่งม๊ากกกกกก!!!

ปล. อีกที ที่พูดมาทั้งหมดนี้ ไม่ใช่ว่าหื่นกามนะคะ แบบว่าเด็กเค้าน่าเอ็นดูน่ะค่ะ เอ็นดูเด็กเฉย ๆ ปกติเป็นคนเงียบ ๆ เรียบร้อย วัน ๆ ชอบนั่งร้อยดอกมะลิค่ะ^^

ปล. สุดท้าย หนีห้องอื่น แอบย่องมาตั้งห้องนี้ หวังว่าคงไม่เจอคนรู้จักนะคะ แต่ถ้าเจอ ก็ทำเป็นมึน ๆ ไม่รู้จักกันเฉพาะกิจแล้วกันนะคะ....อายน่ะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 02 มิ.ย. 51 13:29:33

จากคุณ : No More No Mood!!! - [ 2 มิ.ย. 51 13:25:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom