Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กระทู้แนะนำละครญี่ปุ่นครับ Attention Please,Ns' Aoi,Taiyo no Uta ( 1 Litre ไม่ใช่ละครที่ดีเพียงเรื่องเดียวนะ )

หลังจากเชียร์ 1 Litre  จนติดลมบนไปแล้ว (เป็นปลื้ม )  ก็ไม่อยากให้ยึดติดกับ 1 Litre  เพียงเรื่องเดียว   และละครที่ดีไม่จำเป็นต้องโศกาเสมอไป   จะเป็นละครตลกก็ได้ครับ   วันนี้แนะนำให้ 3 เรื่องนะ   เป็นละครที่ถ้าซื้อมาแล้วสามารถออกอากาศได้โดยไม่มีปัญหาครับ  โดยเฉพาะ Attention Please  กับ Ns' Aoi  ซึ่งละครแนวนี้หากเราดูละครไทยหรือเกาหลีเราจะไม่พานพบแบบนี้แน่ ๆ  ผมล่ะเซ็งประเด็นของพวกละครรัก ๆ ใคร่ ๆ ( อย่างเดียว ) มากเลย  เพราะในชีวิตของคนจริง ๆ คนเราจะมีความรักได้ซักกี่ครั้งกันเชียวนอกจากความรักของครอบครัว   หากดูละครจริง ๆ น่าจะหาเรื่องที่มันมีแง่ให้คิดบ้างนะ   ดู ๆ ไว้บ้างเผื่อใครจะใจดีเอาเข้ามาออกอากาศในบ้านเรา  รูปนี่ขี้เกียจทำครับ  เอามาแปะ ๆ เป็นหัวไว้เท่านั้นเอง  มีอะไรจะแนะนำหรือเสนอก็บอกได้นะครับ  ถ้าไม่ขี้เกียจจะเอารูปกับเนื้อเรื่องมาลงให้ดูเรื่อย ๆ
    Note : ข่าวดี ( หรือเปล่า )   http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%B6%E0%B8%81%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B3%E0%B8%95%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B6%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%95%E0%B8%A3    ยาวหน่อย   ตกลงแล้วเราจะได้ดูตอนพิเศษของ 1 Litre  ด้วยล่ะมั้ง

จากคุณ : beos - [ 4 มิ.ย. 51 21:41:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom