Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

O.O ' คนขับรถเมล์ ทนไม่ไหวแล้วนะ

เมื่อวานเย็นตอนกลับบ้านนั่งรถเมล์สาย 189 (กระทุ่มแบน-สนามหลวง)
    หมายเลขรถ 6-50304คนขับตัวใหญ่ๆ ดำๆ หน่อย ขับรถงี่เง่าโค่ดๆ
    ปกติถนนเพชรเกษมรถก้อเยอะอยู่แล้ว ยังขับอย่างเร็วอีก
    และจะไม่ค่อยเบรค หากมีรถขวางอยู่ข้างหน้า จะบีปแตรไล่ตลอด
    มาถึงตลาดบางแค มีทางแยกไฟแดง เป็นไฟสีเหลืองกำลังจะแดง
    คนขับก้อไม่ยอมเบรคอีก แต่ไม่ทันจึงต้องเบรค พอเบรคแล้วเกิดไรขึ้นรู้ไม๊คะ

..น้องผู้หญิงวัยรุ่นกำลังเตรียมตัวจะลงป้ายหน้า ก้อยืนขึ้น
    รถเบรคอย่างแรง น้องเค้าวิ่งถลาไปหน้ารถเลยอ่ะ แล้วตัวก้อลอยจากพื้น
    หงายหลังกระแทกลงมาอย่างแรง เค้านิ่งไปซักพัก แล้วลุกขึ้นนั่ง หน้าเหยเก
    เราตกใจมาก เพราะกระเป๋าน้องเค้ามาปัดถูกหัวเราพอดีเป๊ะเจ็บ
    กระเป๋ารถเข้าไปประคอง ไม่มีแม้แต่คำขอโทษจากคนขับ
    เค้าแค่มองดูในกระจกแค่นั้นเองค่ะ
    น้องเค้าลงรถไปแล้วก้อแค่บ่นๆ ถ้าเป็นเราต้องทำอะไรซักอย่างกะคนขับแน่ๆ ร่ะ

..ถึงตอนนี้น้องเค้ายังไม่เจ็บมาก แต่อนาคตใครจะรู้ร่ะคะ
    แผ่นหลังนะคะ เมื่อถูกกระแทกอย่างแรง ย่อมมีผลกระทบในภายหน้าแน่นอน
    ใครจะรับผิดชอบคะ

อยากถาม ขสมก. ว่า หากเกิดการณ์แบบนี้อีก ผู้โดยสารควรทำอย่างไร
    หรือแค่ฟ้ององค์การ แล้วเรื่องก้อเงียบ

ขอโทษนะคะ เผอิญว่าทนไม่ไหวแล้วค่ะ เจออีตาคนนี้ทุกวัน
    แล้วก้อเป็นแบบนี้ทุกครั้งเลยค่ะ สงสารผู้โดยสารคนต่อไป
    ที่ไม่รู้ว่าจะเจอแบบไหนอีก
    วันก่อนก้อมีเด็กหกล้มไปครั้งนึงแล้วด้วยอ่ะค่ะ

จากคุณ : s_manavvan - [ 7 มิ.ย. 51 11:06:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom