Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เกี่ยวกับ the other boleyn girl เรื่อง elizabeth ครับ (สปอยนะ)

เพิ่งไปดูมาวันนี้ครับ สนุกดี หนังเรื่อยๆ ดีแต่ไม่รู้สึกง่วงเลย กลับรู้สึกว่ามันน่าติดตามตลอดดี ยอมรับส่วนหนึ่งว่าเพราะนักแสดงด้วย แสดงดีหมดเลยทั้ง นาตาลี และสกาเลต

แต่มีข้อสงสัยอันหนึ่งคือ ทำไมลูกของ แอนคือ อลิซาเบธ ถึงได้ครองราชแทนทั้งๆ ที่เป็นผู้หญิง แทนที่จะเป็นลูกของ แมรี่ ซึ่งเป็นผู้ชายด้วย เป็นเพราะ ลูกของแมรี่ไม่ถูกตามกฏหมายใช่มั้ยครับ เพราะแมรี่ไม่ได้แต่งตั้งเป็นควีนใช่มั้ยครับ

แล้วถ้าสมมตินะครับว่า เรื่องนี้ไม่มีสองพี่น้องโบลีน แล้วควีนองค์ปัจจุบัน มีลูกชายไม่ได้ เค้าก็ให้ลูกสาวเป็นควีนแทนได้รึเปล่าครับ หรือว่าเค้าจะเอาลูกชายของนางสนมคนที่หนึ่งมาเป็นแทน เหอๆๆ คืออันนี้ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องประวัติศาสตร์ราชวงค์หน่ะครับ เลยสงสัย

แล้วสงสัยอีกอย่างคือ คนที่เป็นควีนต่อจากแอนคือ เจน ซีมัวร์เหรอครับ แล้วเจนเค้าไม่มีลูกเหรอครับ หรือว่าไง

จากคุณ : doddall - [ 7 มิ.ย. 51 19:22:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom