Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยแนะนำหนังที่แบบว่า "ก่อนตาย.. ต้องดูให้ได้!!" ขอหลายๆ เรื่องเลยนะคะ

ขอหนังแบบว่า ก่อนตาย.. ต้องดูให้ได้!! เก่าแค่ไหนก็ได้ค่ะ อันนี้เป็นหนังที่คิดว่าต้องมีคนแนะนำ อันที่เด่นๆ แล้วเราดูแล้ว

Citizen Kane
    It's a Wonderful Life
    To Kill a Mocking Bird
    Taxi Driver
    Shawshank Redemption
    Gandhi
    Breakfast at Tiffany's
    One Flew Over The Cuckoo's Nest
    Gone with the Wind
    Amadeus
    Life is Beautiful
    Schindler's List
    Cinema Paradiso
    Apocalypse Now
    Godfather ทั้ง 3 ภาค
    Clockwork Orange
    2001: Space Odyssey
    Full Metal Jacket
    The Sound of Music
    Pulp Fiction

นึกไม่ออกแล้ว จริงๆ ก็ดูไปเยอะมากพอสมควร โดยเฉพาะหนังช่วงปี 1990 จนถึงปัจจุบัน ยังไงช่วยแนะนำหรือแลกเปลี่ยนความเห็นก็ได้นะคะ ขอบคุณมากค่ะ ^^

ปล. ไม่จำเป็นต้องเป็นหนัง American หรือ Hollywood ก็ได้นะคะ จะเป็นของ
    Akira Kurosawa
    Fedelico Fellini
    หรือ ผกก. ท่านอื่นๆ ก็ได้ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 14 มิ.ย. 51 17:35:18

แก้ไขเมื่อ 14 มิ.ย. 51 17:31:36

แก้ไขเมื่อ 14 มิ.ย. 51 17:25:51

แก้ไขเมื่อ 14 มิ.ย. 51 17:24:54

จากคุณ : *~ ไอติมเชอร์เบท ^^" ~* - [ 14 มิ.ย. 51 16:49:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom