Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ประเด็นร้อน : ตุ๊กตาไม้ รักแห่งสยาม ไม่พอใจเอาไปคืนได้, งาน handmade ไม่ละเอียดอยู่แล้ว???{แตกประเด็นจาก A6708298}

หลังจากโทรไปที่ happy home entertainment แล้ว
    เพื่อสอบถามแนวทางการจัดการตุ๊กตาไม้ที่มีปัญหา

ผมโทรไปที่เบอร์ของ happy home entertainment
    กด 0 ประมาณ 3-4 ครั้ง เพื่อติดต่อ operator
    เมื่อ operator รับแล้ว จึงบอกความจำนงค์ไปว่าต้องการปรึกษาเรื่องสินค้ามีปัญหา พอบอกไปว่าตุ๊กตาไม้ ก็...อ๋อ...

แล้วต่อสายให้ถ้าฟังไม่ผิดชื่อคุณปราณีต   (มั๊ง) เพราะทางนั้นพูดไม่ค่อยชัด + เบาด้วยครับ
    (ขอรวบรัดเล็กน้อย) และใช้ H แทน happy home entertainment

เมื่อปลายสายรับสาย
    ผม : ขอปรึกษาเรื่องสินค้ามีปัญหาครับ เรื่องตุ๊กตาไม้ที่มากับรักแห่งสยามครับ คือคุณภาพของตุ๊กตาไม้ ไม่ดีเลย

ทางบริษัทพอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรให้ได้บ้างครับ
    H : คือมันเป็นงาน handmade แต่ละตัวก็จะไม่เหมือนกัน
    ผม : คือสภาพมันค่อนข้างแย่มากเลยนะครับ สีก็ลงไม่ทั่ว
    H : เป็นยังไงบ้างครับ
    ผม : ชิ้นงานไม่ละเอียดมาก ๆ เลยครับ
    H : งานไม่ละเอียดอยู่แล้ว มันเป็นงาน handmade ทำทีละตัว
    ผม : แล้วตอนนี้มีปัญหาของผมยังไม่เจอ เจอที่ของเพื่อน วางไว้อยู่ดี ๆ แล้วไม้มันแตกครับ บางตัวก็ขึ้นรา สีก็...

(น้ำเสียงเริ่มเดือด และโดนพูดแทรก)
    H : เอางี้ดีกว่า ของคุณมีปัญหาอะไร ของของคุณหน่ะ ของคุณมีปัญหาอะไร
    ผม : งานมันเป็น handmade ก็จริงแต่ผมคิดว่า งานมันน่าจะประณีตกว่านี้ ตัวแขนไม่เท่ากัน ตัว...

(โดนพูดแทรก)
    H : ของคุณอยากจะเปลี่ยน? (น้ำเสียงดุดันมาก) ก็จะเปลี่ยนใช่ไหมครับ ตัวของคุณเองอยากจะเปลี่ยนใช่ไหมครับ
    ผม : ก็ถ้ามีทางเลือกทางออกที่ดีกว่านี้
    (พูดแทรกอีกละ)
    H : ถ้าคุณอยากจะเปลี่ยนคุณก็เอามาเปลี่ยนครับ
    ผม : แล้วถ้าของเพื่อนละครับ มีปัญหากันหลายตัวมากเลย

H: ของใครก็ของคนนั้นนะ เขาอาจจะพอใจ แต่เปลี่ยนตัวใหม่ผมก็แบบ...(หยุดคิดเล็กน้อย มันเน่าทุก

ตัวนี่หว่า) ผมก็คิดว่า แต่ละตัวไม่ใช่งานโรงงาน ไม่ใช่งานปั๊ม งานทำทีละตัว (พูดมาได้ว่าทำทีละตัว)

ผม : คืองานทำละตัว มันน่าจะดีกว่านี้นะครับ คืองาน handmade ด้วย เรามีเวลาใส่ใจ...อะไรอย่างอะครับ

คือตอนนั้นทางคุณก็เลื่อนแล้ว เลื่อนอีก ก็คิดว่างานน่าจะ
    (พูดแทรกอีกละ เสียมารยาทกับลูกค้าจริง ๆ)
    H : ถ้าของคุณไม่ชอบ คุณจะมีเปลี่ยนก็มาเปลี่ยนนะ
    ผม : ผมก็ขอถามเผื่อของเพื่อนด้วย เพราะเท่าที่ถามมา ไม่มีใครพอใจเลย เป็นสิบตัวเลย พอดีผมพอจะว่าง เลยโทร

มาถาม
    H : โอเค คุณมีทางเลือกสองอย่าง
    1. คุณมาเปลี่ยน ถ้าคุณต้องการเปลี่ยน
    2. เอามาคืน ถ้าคุณต้องการอยากจะคืน

โอเคมั๊ย (น้ำเสียงสุด ๆ ละ แบบยื่นคำขาด)

ผม : แล้วถ้าผมเปลี่ยน ผมจะได้ตัวที่ดีกว่านี้ไหมละครับ
    H : อะไรนะครับ (คงรู้อยู่แก่ใจว่ามันเน่าทุกตัว แต่หาคำตอบให้ไม่ได้)
    ผม : ถ้าเปลี่ยนแล้ว
    (พูดแทรกอีกละ - คงคิดคำตอบได้ละ เลยพูดแทรก)
    H : คือ...ต้องเข้ามาดู เพราะว่าผมไมได้เอาออกจากถุง (จะบอกว่า ดูตอนที่อยู่ในถุง ก็รู้แล้วว่า ชิ้นงานห่วยสุด

)
    คือ ก็ต้องมาลองเลือกดูนะ (เสียงเบาลง พูดแบบอ่อย ๆ แบบว่ารู้อยู่แก่ใจว่ามันเน่าทุกตัว มาดูเถอะ ไม่ได้ดีไปกว่า

ตัวที่ถืออยู่หรอก)
    ...
    ...
    ... (เงียบทั้งคู่)
    ผม : ผมไปปรึกษาเพื่อน ๆ ดูก่อนละกันว่า
    (พูดแทรกรอบที่ 109)
    H : ก็มีสองทาง ถ้ามาลองเปิดดู ถ้าไม่พอใจอยากจะคืน ก็คืนมาเถอะ เราก็จะคืนตังค์ให้...นะ

edit : แก้คำผิดและพิมพ์ตกหล่นครับ

แก้ไขเมื่อ 16 มิ.ย. 51 10:24:39

จากคุณ : Arc_ - [ 16 มิ.ย. 51 10:14:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom