Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ฉากต่อไปนี้ เป็นฉากในหนังเรื่องอะไรคะ รบกวนเซียนหนังบอกที จำชื่อไม่ได้อ่ะค่ะ

เรืองนี้น่าจะเป็นหนังยุค 1985 -1993 ไม่เกินนี้นะคะ เพราะดูตอนเด็ก
    เป็นหนังแนวแฟนตาซี เหมือนกับเป็นเจ้าหญิงโดนอสูรมาดเท่ผมยาวลักพาตัวไป

ฉากในเรื่องที่ยังพอจำได้ก้อ

1.มีนาฬิกาบอกเวลาเป็นเลข 13 ด้วย
    2.มีฉากเต้นรำของพระเอกที่เป็นอสูรกับนางเอก เต้นรำบนเพดาน
    3. นางเอกเข้าไปอยู่ในฟองน้ำ
    4. นางเอกตกลงมาอยู่ที่ถังขยะหน้าบ้าน มีปิศาจตัวเล็ก ๆ นิสัยดีมาเจอนางเอกด้วย

จำได้ประมาณนี้อ่ะคะ ใครรู้ ช่วยบอกหน่อยน้า

อยากระลึกความหลังอ่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ^__^

จากคุณ : กิฟท์ - [ 24 มิ.ย. 51 09:49:11 A:117.47.177.136 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom