CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ร่วมโหวต Pantip's Favorite Actresses(ละคร) ประจำสัปดาห์ที่ 25 Group#2

ไปรยา สวนดอกไม้/ปมรัก รอยอดีต (8 คน)
      วรนุช วงษ์สวรรค์/คมแฝก[New] (16 คน)
      พรชิตา ณ สงขลา/ทองเนื้อแท้ (13 คน)
      ธัญญาเรศ รามณรงค์/ถึงร้ายก็รัก[New] (19 คน)
      กัญญา ลีนุตพงษ์/เงาอโศก (13 คน)
      ณิชานันท์ ฟั่นแก้ว/คุณหนูเทวดา[New] (3 คน)
      มาติกา อรรถกรศิริโพธิ์/เส้นไหมกับนายหิน (0 คน)
      เขมนิจ จามิกรณ์/คุณหนูเทวดา[New] (40 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 112 คน

7.14%
     14.29%
     11.61%
     16.96%
     11.61%
     2.68%
     0.00%
     35.71%

โหวตดารานำหญิง Group 1 ที่ http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A6746705/A6746705.html
    โหวตดารานำชาย Group 1 ที่ http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A6746668/A6746668.html
    โหวตดารานำชาย Group 2 ที่ http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A6746675/A6746675.html

*ร่วมโหวตละครประจำสัปดาห์ครั้งที่ 25*
    http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A6743948/A6743948.html

กระดิ่งโพลดารานำหญิง(Pantip's Favorite Actresses)ประจำสัปดาห์ที่ 25 (16 มิ.ย. - 2 ก.ค. 2551)กระดิ่ง

ปิดโหวตวันที่ 2 กรกฏาคม 2551 เวลาประมาณ 22.00 น.
    ประกาศผลวันที่ 3 กรกฏาคม  2551

โพล Pantip's Favorite Actors/Actresses จะมาทุกวันพฤหัสบด - ศุกร์ี เวลาประมาณ 18.00-20.00 น.ครับ
    แบ่งเป็น 2 กลุ่มเนื่องจากดาราเยอะครับ แต่นำมาตัดเปอร์เซ็นต์รวมกัน

ลูกโป่งกติกาการแบ่งกลุ่มลูกโป่ง

จะใช้วิธีสุ่มจับฉลาก โดยคนที่ได้คะแนนสูงสุดในสัปดาห์ที่ผ่านมา 2 อันดับแรก จะโดนจับแยกให้อยู่คนละกลุ่มโดยอัตโนมัติ ส่วนคนอื่นที่เหลือจะอยู่กลุ่มไหนแล้วแต่โชคชะตา ฟ้าลิขิต

รักใครชอบใคร โหวตเลย ทุกคะแนนจะถูกเก็บไว้หมด

ถ้าไม่มีในชอยส์ ให้เสนอชื่อเองได้เลย นับเป็น 1 โหวต
    ต้องขออภัยผลโหวตนี้นับเฉพาะเสียงโหวตจากคนที่มีอมยิ้มเท่านั้น

ย้ำ!!!!ขอเฉพาะคนที่มีละครออกอากาศอยู่ตอนนี้นะ

ลูกโป่งปลายปีจะรวบรวมดารานำหญิงที่ได้คะแนนสูงสุด 5 คนลูกโป่ง
                   เพื่อโหวตเป็น Pantip's Most Favorite Actress ประจำปี  2551  

ลูกโป่งกติกาการนับคะแนนโหวตเพื่อคัดเลือกเป็น 5 คนสุดท้ายปลายปีลูกโป่ง

1. การนับคะแนนจะนับละครเป็นเรื่องๆ  กรณีดารารายนั้นมีละครหลายเรื่องต่อปีก็จะไม่นำคะแนนจากละครแต่ละเรื่องมารวมกันแต่อย่างใด  เพราะฉะนั้นการเล่นละครหลายเรื่องจะไม่ได้เปรียบอะไร

2.  คะแนนโหวตจะคิดจากคะแนนดิบ แล้วนำมาหารด้วยสัปดาห์ที่ละครเรื่องนั้นออกอากาศจะได้เป็นคะแนนเฉลี่ยต่อสัปดาห์ที่ดาราคนนั้นได้รับ  โดยคะแนนปลายปีจะใช้คะแนนตัวนี้เป็นตัวตัดสิน

เช่น   ก. เล่นละครเรื่องนึง ละครออกฉายเป็นเวลา 6 สัปดาห์ ได้คะแนนรวมทั้งหมด 600 คะแนน เพราะฉะนั้นคุณ ก. ได้คะแนนเฉลี่ยต่อสัปดาห์เท่ากับ 100 คะแนน  
          ข. เล่นละครออกฉาย  7 สัปดาห์ ได้คะแนนรวมทั้งหมด 650 คะแนน เพราะฉะนั้นคุณ ข. ได้คะแนนเฉลี่ยต่อสัปดาห์เท่ากับ 92.86 คะแนน

เพื่อกำจัดปัญหาข้อได้เปรียบเสียเปรียบ หากละครออนแอร์ความยาวไม่เท่ากัน  หากคิดจากคะแนนดิบโดยไม่หารต่อสัปดาห์จะเห็นว่าคุณ ข. จะได้เปรียบคุณ ก. เนื่องจากละครออนแอร์นานกว่า ทำให้ได้คะแนนโหวตมากกว่า

เพราะฉะนั้นการติด 5 คนสุดท้ายปลายปีได้ จะต้องได้รับคะแนนโหวตที่ต่อเนื่อง สม่ำเสมอทุกสัปดาห์  ไม่อย่างนั้นคะแนนเฉลี่ยจะตกลงทันที

3. การโหวตดาราที่ชื่นชอบนั้น ไม่จำเป็นต้องโหวตทุกโพล หากพบว่าในสัปดาห์นั้นๆไม่มีใครน่าพอใจ  ก็โปรดเก็บคะแนนโหวตอันมีค่าของคุณไว้ให้ดาราที่คุณชื่นชอบจะดีกว่า เนื่องจากอยากให้ผลโหวตออกมาจากความชอบจริงๆของชาวพันทิป

4. 5 คนสุดท้ายปลายปี จะคัดเลือกดาราโดยไม่ซ้ำกัน กรณีที่ดาราคนเดียวแต่มีคะแนนสูงสุดติด 1 ใน 5 ถึง 2 เรื่อง จะเลือกเฉพาะเรื่องที่คะแนนสูงกว่าเข้ามาเท่านั้น  ทั้งนี้เพื่อเปิดโอกาสให้คนที่ได้คะแนนรองลงไป  ได้เข้ามาเป็น 5 คนสุดท้าย

ขอความร่วมมือ

เมื่อได้ 5 คนสุดท้ายปลายปีแล้ว ขอให้เพื่อนๆชาวเฉลิมไทย ช่วยกันโหวตกระทู้  Pantip's Most Favorite Actress/Actor ประจำปี 2551 ตัวจริง เป็นกระทู้แนะนำด้วยค่ะ

เพื่อให้ทุกคนได้มีส่วนร่วมในการค้นหาดาราคนโปรดของชาวพันทิปอย่างแท้จริง

ลูกโป่งวิธีการโหวต 5 คนสุดท้าย เพื่อเป็น Pantip’s Most Favorite Actor/Actress ลูกโป่ง
    จะเป็นการลงคะแนนลับ  ส่งคะแนนทางหลังไมค์เท่านั้น
    ระยะเวลาการลงคะแนน 7 วัน ขั้นตอนจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งเมื่อเวลานั้นมาถึง

ประกาศผลสัปดาห์ที่แล้ว 19-25 มิถุนายน 2551 (Top Three)

กระดิ่ง อันดับที่ 2 อุษามณี ไวทยานนท์/ปมรักรอยอดีต  15.33% [New] กระดิ่ง
    ครั้งนี้ มีนักแสดงหญิงคว้าที่ 2 มา สองคนครับ คนแรกก็คือ หน้าเก่าจากละครเรื่องใหม่ ปมรักรอยอดีต นั่นก็คือ ขวัญ อุษามณี ที่เล่น ประกบพระเอกหน้าใส วิน ธาวิน ครับ ยินดีด้วยครับ ชาวพันทิป จะช่วยโหวต ให้ ขวัญ ขึ้นมาถึงแชมป์ได้หรือไหม ต้องลุ้นกันครับ ^^

ชนแก้วอันดับที่ 2  เฌอมาลย์ บุญยศักดิ์/นิมิตมาร  15.33%  [คงที่]ชนแก้ว
    ครั้งนี้มีนักแสดงหญิง คว้าอันดับ 2 มา สองคน อีกคนก็คือสาว พลอย กับบท ภาขวัญ ยังคงที่ ส่งท้ายละคร นิมิตมาร ลาจอไป ชาวพันทิปคงประทับใจในฝีมือการแสดง + ความสวยสง่าของเํธอ ทำให้โหวต ส่งท้ายละครมา มากมาย เช่นกัน

พลุพลุพลุอันดับที่ 1 อารยา เอ ฮาร์เก็ต/ดาวเปื้อนดิน 16.42%[คงที่]พลุพลุพลุ
    รินลดา ไม่ยอมปล่อยตำแหน่งแชมป์ให้ใครได้ๆ ถึงแม้ ดาวเปื้อนดินจะจบไปแล้ว แต่ความแรงของเธอไม่จบครับ ^^ แฟนๆชาวพันทิป โหวตให้ ชมพู่ สุดสวย มามากมาย ยินดีด้วยครับ

แก้ไขเมื่อ 28 มิ.ย. 51 10:47:18

แก้ไขเมื่อ 27 มิ.ย. 51 21:19:41

จากคุณ : sarapad - [ 27 มิ.ย. 51 21:14:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom