Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คุณมีทัศนคติอย่างไรกับ ...คนใต้

สืบเนื่องจากหนังเรื่องปักษ์ใต้บ้านเรา

ทำให้เกิดความสงสัยขึ้นมาว่า
    คุณๆ ทั้งหลายมีทัศนคติอย่างไรกับคนใต้ค่ะ

เพราะตัวเองเป็นคนใต้  เราจึงมองในมุมของเรา
    จึงอยากรับฟังสิ่งที่คนอื่นมองดูเราบ้าง

หวังว่าคงตั้งถูกห้องนะคะ  เพราะเกิดความสงสัยมาจากหนัง แหะๆ

เพิ่มเติมค่ะ ขอความรู้สึกจริงๆ ไม่ว่าเชิงลบ หรือบวกค่ะ
    นาทีนี้คงต้องยอมรับความจริงกันมากๆ

ขอบคุณทุก คห.นะคะ  ไม่ว่าจะเชิงลบ/บวก
    ขอคิดแทนคนภาคเดียวกันว่า เราคงไม่เปลี่ยนแปลงบุคลิกของพวกเรา
    เพราะเรารักและภูมิใจในความเป็นเรา
    แต่การได้รับรู้ว่าคนอื่นๆ มองเราอย่างไร  จะทำให้เราเข้าใจคนอื่นได้มากขึ้น
    ซึ่งน่าจะนำมาซึ่งความสมานฉันท์นะคะ

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 51 10:43:46

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 51 10:20:53

จากคุณ : Makit - [ 2 ก.ค. 51 18:45:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom