Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

The Dark Knight : IMAX : The Best experience และการปรากฏตัวของใครบางคน

เข้ามาเชียร์ให้ไปดู The Dark Knight ในโรง Imax กันครับ
    มันสุดยอดมากๆๆๆๆ

ตรง Poster หน้าโรงจะเขียนว่า
    "If you don't see this movie in IMAX then you haven't seen movie"

ตอนอ่านก็รู้สึก อะไรจะ Hard Sell ขนาดน้านนนน

แต่พอได้ดูแล้วรู้สึกมันเป็นประสบการณ์ในการดูหนังที่สุดยอดมากๆครับ

(ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับโรงนะครับ เพียงแต่ดูแล้วรู้สึกสนุกเป็น
    หลายเท่ามากกว่าดูโรงปกติ เลยอยากให้ไปดูกันจะได้มาคุยกันหนุกๆ)

ตัวหนังเองภาคนี้ Nolan ทำออกมาได้ดีมากๆๆ อย่าที่หลายๆ กระทู้ชื่นชม
    กันไปแล้ว ว่าเป็น หนังซูเปอร์ฮีโร่ ที่เข้าถึงจิตวิญญาณ จิตใจของมนุษย์
    ได้ลึกซึ้ง อันนี้ก็เห็นด้วยครับ

มาเข้าเรื่องโรง IMAX กันต่อ ที่ผมตัดสินใจไปดูเรื่องนี้ใน IMAX เพราะว่า
    ได้ชมตัวอย่างเรื่องนี้จากตอนที่ดู กังฟูแพนด้าในโรง IMAX เขาตัดฉาก
    เริ่มต้นเรื่องทั้งหมด (เป็นวีกรรมของโจ๊กเกอร์ พูดแค่นี้ละกันเนาะจะได้ไม่
    สปอลย์ คนที่ยังไม่ด้ดู) มาให้ดู ก็หันไปพูดกับเพื่อนเลยว่าเรื่องนี้ต้องดู
    โรง IMAX เท่านั้น

IMAX โชว์ฉากใหญ่ๆ ที่สมควรโชว์ ฉากโชว์วิวที่ฮ่องกง ภาคนี้ Batman ไป
    ฮ่องกงด้วยครับ (บอกแค่นี้หวังว่าคงไม่ใช่การสปอลย์นะครับ) แล้วตอนที่ไปฮ่องกง ผมก็เห็นตัวประกอบคนหนึ่ง ที่เข้าฉากประกบกับคุณลุง มอร์แกน
    ฟรีแมน เขาเป็นดาราดังของฮ่องกง แต่โผล่มาแว็บนึง เห็นหน้าลางๆ ผมเห็น
    เป็น พี่หล่อฉาวโฉ่ ที่เป็นข่าวดังเมื่อซักพักก่อนหน้านี้ Edison Chen นั่นเอง
    มีใครเห็นเหมือนผมไหมครับ ช่วยมายืนยันกันหน่อย

อ่อแล้วก็อีกเรื่องก็คือผมกำลังคลั่ง ซีรี่ส์ชุด Prison Break มาก ฉากเปิดเรื่อง
    (วีกรรมของโจ๊กเกอร์) นายมาโฮน จาก Prison Break โผล่มาด้วย กี่เรื่องๆ
    พี่แกก็จะเล่นแต่บทตำรวจ FBI นายอำเภอ อะไรทำนองนี้ จริงๆ อยากให้พี่
    แกไปเล่นเป็น ตำรวจประกบ ฮาร์วี่ Two Face เลย ไปเล่นเป็น Gordon
    แทน Gary Oldman ซะเลยนิ

ต่อจากนี้มันเป็นการสปอลย์ตอนจบเล็กน้อย ใครไม่อยากรู้ขอให้ข้ามไป
    อย่างรวดเดียว คือจริงๆ ไม่อยากสปอลย์หรอกนะครับ แต่ถ้าไม่กล่าวถึง
    มันไปต่อยังจุดที่ผมอยากพูดต่อไม่ได้ครับ

แล้วก็พอเห็นตอนจบอยากให้เอา โจ๊กเกอร์ไปขังที่คุก SONA ใน Prison Break ให้โจ๊กเกอร์ไปจัดการกับ ไอ้ ธีโอดอร์ ซะหน่อย แน่นอนว่าคุก Sona
    เอา โจ๊กเกอร์ไม่อยู่หรอก ถ้ามันคิดจะออกมามันออกมาได้สบายกว่า ไม่เคิล สกฟิลด์ด้วยซ้ำ แต่ด้วยความที่โจ้กเกอร์ มันยิ่งกว่าอะไรทั้งปวงขนาดนี้
    แล้วให้มันช่วยไปสั่งสอนเจ้า ธีโอดอร์สุดเลวซะหน่อย น่าจะดี

HAAHHH HAAAHHHHH HAAAAAA ท่าจะบ้าไปแล้ว
    อยากหัวเราะแบบ โจ๊กเกอร์ได้บ้างจัง

จากคุณ : elevenfourteen - [ วันเข้าพรรษา 10:44:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom