CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ระหว่าง Christopher Nolan กับ David Fincher คุณคิดว่าใครเจ๋งกว่ากันครับ

Christopher Nolan (24 คน)
      David Fincher (6 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 30 คน

80.00%
     20.00%

ระหว่าง Christopher Nolan กับ David Fincher คุณคิดว่าใครเจ๋งกว่ากันครับ ที่เอามาเปรียบเทียบกันก็เพราะเห็นว่ามีสไตล์คล้ายๆกันครับ กับหนังโทนหม่นมืด และแสดงให้เห็นอีกด้านหนึ่งของชีวิต ยังเคยคิดเลยว่าถ้าฟินเชอร์มาทำ Batman ผมว่าก็น่าสนใจไม่น้อยนะครับ แต่ส่วนตัวผม ผมชื่นชอบฟินเชอร์มากกว่านิดๆครับ นับถือฟินเชอร์ตอนปฏิเสธที่จะกำกับ MI 3 จริงๆครับ

ผลงานเด่นๆของ David Fincher
    1. Se7en Rating: 8.6
    2. The Game Rating: 7.7
    3. Fight Club Rating: 8.7
    4. Panic Room Rating: 6.9
    5. Zodiac Rating: 7.9

ผลงานเด่นๆของ Christopher Nolan
    1. Following Rating: 7.6
    2. Memento Rating: 8.6
    3. Insomnia Rating: 7.2
    4. Batman Begins Rating: 8.3
    5. The Prestige Rating: 8.4
    6. The Dark Knight Rating: 9.6

เอื้อเฟื้อ Rating โดย www.imdb.com

แก้ไขเมื่อ 19 ก.ค. 51 21:36:48

จากคุณ : Middlesbrough FC - [ 19 ก.ค. 51 21:34:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom